Trồng cây tiền cảnh gì trong bể cá vàng!

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi tkimkhai, 28/6/12.

1. tkimkhai

tkimkhai Member

Thích đã nhận:
    7
    Kính gửi các anh em trong cộng đồng, tôi mới lần đầu tiên làm bể cá.
    Qua các bài viết của các anh em (nhân đây cũng cám ơn các anh em luôn) tôi mới thử làm một bể cá vàng d80 x r25 x c50, đã được 1 tháng.
    Trong bể hiện nuôi một số cá vàng và cá chép nhỏ, có trải phân nền và sỏi nhỏ, có trồng ráy và dương xỉ (phát triển tốt) nhưng vẫn thấy nghèo nàn quá, muốn trồng thêm một số cây làm nền như rêu hoặc cây có lá nhỏ thấp nhưng chưa biết cây gì? mong anh em tư vấn
    cám ơn nhiều

muoivankhatmau thích bài này.
  2. hung_luong

hung_luong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,116
    Cây tiền cảnh thì nhiều lại đẹp lắm, nhưng bác chơi với cá vàng và chép nhỏ thì e rằng nó không hợp lắm. Vì khi nuôi 2 loại cá phàm ăn này, bác phải cho chúng ăn nhiều, thức ăn du trogn nước cao va chúng bài tiết cũng lắm, e rằng có hại cho nhũng loại cây thủy sinh đẹp nhưng khó tính ấy. Nếu bác chủ trương làm bể cá thì chỉ có cỏ thìa là họp với bể của bác thôi, em nó dễ tính, không đòi hỏi nhiều về dinh dưỡng, ánh sáng cũng như CO2. Nên theo em bác chơi cỏ thìa thôi.

tkimkhai thích bài này.
  3. muoivankhatmau

muoivankhatmau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    800
    cá vàng phá cây lắm.tốt nhất bác không nên nuôi.nếu lỡ yêu tụi đấy rồi thì chỉ có ráy và dương xỉ như bác đã trồng thôi.ráy với dương xỉ trồng trong bể cá vàng cũng hay bị rêu bám lá.

dunghien_ and tkimkhai like this.