trồng cây trên sân thượng

Thảo luận trong 'Cây hoa cảnh quanh nhà.' bắt đầu bởi changkhohocyeu, 24/7/11.

1. changkhohocyeu

changkhohocyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Theo mấy bác thì trông những loại cây như osaka đỏ, vàng, lộc vừng trên sân thượng có được hay không, mục đích của em là trồng lấy bóng mát để nhà khỏi nóng vào mùa hè, em đi mua để trồng mà mấy bà bán cây nhất quyết không bán cho em với lý do là em trồng trên sân thượng,em cũng không hiểu vì sao như vậy, bác nào tư vấn cho em với:-S

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Mình trồng lộc vừng trên sân thượng thấy ok, mỗi cây trồng trong 1 chậu nhỏ rồi đặt lọt vào 1 ang nước đk chừng 50cm, như vậy cả tuần mới châm thêm nước vô ang, cây luôn xanh tốt!

thichdongvat and squalldzung like this.
  3. squalldzung

squalldzung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    thấy anh để như thế cái chậu nhỏ có ngập trong nước ko anh hay chỉ cần để ở trong ang nước nước mà ko bị ngập vậy ? e cung mới trông Lộc vừng mong anh chỉ giáo

4. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    bạn để ngập luôn cũng không sao đâu, vì mình muốn ngắm cái gốc nó nên kê gạch cho mực nước thấp hơn mặt đất của chậu nhỏ khoảng 5cm. Lộc vừng sống ngập nước rất tốt!

squalldzung thích bài này.
  5. tunglam

tunglam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    272
    Sân thượng của bạn đủ rộng và bạn có chậu cây lớn thì Osaka đỏ ,vàng, và cả lộc vừng vẫn trồng tốt . Còn nếu chỉ đơn thuần lấy bóng mát thì bạn có thể trồng các loại hoa leo thì hiệu quả còn hơn nhiều. Gửi bài viết này để bạn tham khảo Muôn sắc hoa leo