Trồng cựa

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi ga.HocMon, 9/7/12.

1. ga.HocMon

ga.HocMon Member

Thích đã nhận:
    11
    a e Abv có ai biết trồng cựa sắt cho gà đá không ? chỉ em với, a e có clip hướng dẫn thì em mang ơn lắm hj:)

2. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
  3. ga.HocMon

ga.HocMon Member

Thích đã nhận:
    11
    hay wa anh ơi, mà gà tre mình cũng làm z hả anh ????

4. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Tôi có thằng bạn không biết nuôi gà, không biết trồng cựa, không biết thả gà mà nó... đá gà thắng hoài, con nào cũng thắng 7-8-9 thậm chí hơn chục cái. Anh muốn làm quen không tui chỉ cho.

5. Plun

Plun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    769
    gà tre trồng ít băng keo hơn, trồng cựa tập cho băng cứng và canh ngay ngón thới rùi bụp, băng đá lấu từ từ rồi rút kn rùi băng đá tiền, khó là cái canh bạn phải có ai chỉ mới mau biết được

6. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Xuống đây!!!!!.......................................................................................

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:42 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:40 PM ----------

Thằng nào ghê vậy, cái gì cũng ko biết mà chỉ biết thắng thì đáng tôn làm sư phụ lắm đó ku, chỉ a làm wen đi!

7. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    ga.HocMon cẩn thận nhe, ảnh lên cựa hay bị tự sát lắm đó =))

Đây nè anh :laughing:
    http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=92899

8. duongtrungquoc

duongtrungquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,201
    clip a Linh đưa ok rồi đó tự lên cựa vài lần đi,thấy vậy chứ ko dễ đâu ng ta lên quen nhìn thấy dễ dàng chứ mới lên lần đầu cầm cây cựa rớt lên rớt xuống tàn thuốc thì ko biết chêm sao cho vừa :D:D:D,tui cũng vậy giờ thì lên cựa đc rồi mà thả gà thì chưa đc,hum bữa thả thử 1 lần gặp thằng thả gà bên kia ăn gian nó thả trước,nếu gặp dân chuyên nghiệp ng ta ôm gà đứng dậy,tui ngu ngu lấy tay đỡ =)) ăn 1 cây 65.Lạc đề chút thôi,chứ bạn tự lên cựa vài lần sẽ quen :D:D:D,chúc thành công.

itloving, minhtien and fixalot like this.
  9. trilongkhanh

Thích đã nhận:
    3,089
    Giỡn hả ku????? Xa lắc mà làm wen cái j? Nhưng loại kỳ nhân như vậy phải thọ giáo mới tin chứ nghe nói ko mệt lắm! Ê , anh lên cựa tự sát hồi nào ku?

10. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    Hôm bữa nghe mấy anh lớn nói "nó lên cựa gay quá bị tự sát", hình như đá gà tre. haha

11. trilongkhanh

Thích đã nhận:
    3,089
    Ê trận nó nó bị đá té lóng giả nên chân nó loạng choạng nó đâm nó luôn nhưng người ta đá nó ăn 1 mà nó còn ăn lại đó ku, thằng Hùng Beo nó vô 1 khúc luôn đó nha! Trận đó kinh điển à nha! hahaha, ăn xong đem con gà về ăn thịt luôn, nó nhả chachacha ko hà!

ga_blao thích bài này.
  12. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    e ku hết chuyện làm tính xỏ xiên gì nữa đó, công nhận dạo này có nhiều hạng người sinh ra chỉ thích tào lao và đố kỵ. loại này thì không khác gì cái khối U cần laọi bỏ các bác nhỉ.
    To anh trilong khanh, thằng ku này nó chỉa súng qua bác đó, tôi nghĩ bác có cái đầu suy nghĩ tốt hơn nó. nên nhìn nhận nó như thế nào.
    Tôi chỉ thích cản gà, sưu tầm dòng gà hay, dưa cho ae nuôi, họ sẽ lo phần còn lại...bác thấy kinh nghiệm 20 năm và 2 năm nó quá xa vời. nhưng thời buổi bây giờ nó khác xa hi hi,đá gà mà anh, mấy năm trước tui thua nhiều nên tôi mới ngộ xa một điều. con gà nó khó hiểu hơn con người hi hi, mà con người nó lại phức tạp hơn con gà. trên này thời huy hoàng của mấy sư kê ko còn nữa ha ha ha ha...đơn giản họ thua nhiều thì một là bỏ nghiệp gà hai là sắm gà cho dữ để mà ăn nói. cái thói đời khi cản gà là thằng nào cũng chỉ muốn mình là hay, nhất mà we6n một diều rằng con gà nó đá cựa dễ tử lắm đó.

Last edited: 15/7/12
  13. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    Anh nói vậy là không đúng rồi. Hầu hết các anh em chơi gà, nhất là những người thường xuyên đi lùng gà họ đều biết rằng "không có ai là hay nhất". Nhưng nếu hỏi họ "trong đời mày gặp thằng bán gà nào ba xạo nhất?" thì họ sẽ chỉ cho anh. Anh cứ hỏi thử xem.
    Vừa rồi tui đi với mấy anh bạn xuống Tiền Giang, vào nhà cao thủ có thứ hạng ở dưới (tạm gọi là top ten). Ổng không thèm quảng cáo 1 câu. Biết lựa thì bắt, không biết thì thôi.

14. gadongque

gadongque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    794
    @ ga_blao : cách đây 3 năm có biết người ở tiền giang tên là ông Sáu bà con với ông Hợp , có phải người này ko ? rất ít nói gà thì nhiều và gà khá . Sau này ko có thời gian xuống đó nữa ko biết ra sao .

15. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Vừa rồi tui đi với mấy anh bạn xuống Tiền Giang, vào nhà cao thủ có thứ hạng ở dưới (tạm gọi là top ten). Ổng không thèm quảng cáo 1 câu. Biết lựa thì bắt, không biết thì thôi.[/QUOTE]
    đi tiên giang sắm gà về T10 này đá hả? gà nhà cản ra bán cho người ta sao lại phải đi mua ko tin tưởng gà mình sao? có con gà lai 2.2 kg có con mỹ nào về cho chúng đá bia chơi, tính thịt mà thấy tiếc bộ đuôi nhổng nhổng.

Last edited: 16/7/12
  16. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    mua con bướm tân thới gì gì đó cho vụt với con bướm châu thới của tui...bướm tui thử cựa roài. cựa nẻo thế đá và chạng thì mấy anh bạn của anh biết khá rõ. thay lông xong đợt này chắc nó khoảng 2.7 kg đó, đợt rồi thằng bạn anh hẹn gà mà nghe nói ăn 2 mùa xổ tiền lớn, đá gia kiệm, đà lạt mà tui thấy nó đá thường quá, coi ko đã chút nào nó bị bại dưới con bướm của tôi khá thuyết phục đó. đợi anh bạn xếp lịch lâu quá, mua gà tiền giang về bảo lộc nhớ thả lâu kẻo chối nước nha. đợt này sắm gà dữ mà đá thua gà tui là anh bạn chỉ có nước độn thổ cùng bầy gà thôi ha ha ha ha ha ha!!!

Last edited: 16/7/12
  17. trilongkhanh

Thích đã nhận:
    3,089
    Ôi dào! Thằng Thủy làm gì mà chĩa súng vô tui làm gì, nó là bạn của thằng em kết nghĩa của tui, mà thằng em tui cũng dân BL, tui với nó từng ăn chung mâm, ngủ chung giường nên tui biết cái tánh nó hay nói thẳng, ít biết khách sáo nên cảm thấy ko vừa lòng là nó phang, còn ae tụi tui lâu lâu chọc nhau chơi chứ súng ống gì, ae hiểu đẳng cấp của nhau quá rồi nên chuyện gà qué chỉ bàn luận cho vui chứ đâm chọt nhau chi mệt, mà mích lòng nhau chi để cho kẻ ko có sầu riêng ăn, người ko có mực 1 nắng nướng!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

18. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    Em củng có mấy con bướm còn tơ tơ chắc tháng 12 này là " chắc như bắp" , em định cho anh gà bờ ao mướn đá mà ảnh chưa chịu nè ...

19. gadongque

gadongque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    794
    Cho tui mướn đi , tui sút thẳng với cucucu lúc này máu tăng cao quá:devil:

20. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    mình hiều bạn rõ quá mà, đôi co làm gì cho mệt. Tháng 10 này đá ở nhà anh gadongque được không? Mình đem gà chạy từ vũng tàu ra, bạn chạy từ bảo lộc xuống hen? Chạng gà cho bạn chọn luôn đó.
    Nếu bạn đồng ý thì anh gadongque sẽ mở topic mới bàn cụ thể việc đá và chương trình giao lưu bia bọt. (qua topic "
    Muốn thử cựa thỏa mãn tính hiếu kỳ " cũng được)

Last edited: 17/7/12