Trống đá mái.

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi huynhthachvu, 6/6/11.

1. huynhthachvu

huynhthachvu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    Xin hỏi các đại ca xíu! Lúc trước mình có óp mái cho em mi bổi thì không hiểu sao con trống cắn đá em mái te tua luôn, làm em mái hoảng sợ và rớt rất nhiều lông! Bình thường mình thấy em mái và em trống này rất chịu nhau (Em mái vịt lông đuôi kiểu dạng chịu cồ) nhưng khi mình thông lồng cho 2 em thì em trống lại đá cắn em mái quá trời.
    hôm vừa rồi cũng vậy, mình thả em mi thuộc ra rồi sau đó mình lại thả tiếp em mái nữa thì em trống vẫn đuổi cắn em mái quá trời, lúc bình thường 2 em nó cũng rất chịu nhau mà!

KtsBim thích bài này.
  2. linhv

linhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,003
    Đúng rồi, bình thường khi mỗi em ở một lồng thì rất ăn ý. Nhưng khi bác mở thông lồng ( ý tưởng chắc là nuôi mi đẻ đây mà) thì phải từ từ chứ không là em Trống tưởng đâu em Mái sang lấy thức ăn của mình nên đánh thôi. Bác cứ kiên trì sẽ thành công.

cuboxitin and KtsBim like this.
  3. huynhthachvu

huynhthachvu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    Kiên trì là sao? phải cho 2 em sống chung à? vậy làm sao ở tự nhiên nó đẻ được?

cuboxitin thích bài này.
  4. linhv

linhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,003
    Đúng là phải để 2 em sống chung, nhưng phải làm chuồng cho đôi uyên ương này rộng, trong phải có cây tự nhiên, thức ăn thì mình không biết gồm những gì vì chủ chim không nói. Mình đã vào tận nhà anh Dũng ở cách Thái nguyên khoảng 40 km, nhà bên cạnh quả đồi. Tới đây lên công tác sẽ ghé chơi để hỏi thăm, có thông tin sẽ trả lời cụ thể.