trống mái không chịu nhau

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi kimcuongxanh, 17/4/07.

1. kimcuongxanh

kimcuongxanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    em có 2 con trống và 4 con mái, em lần lượt cho kè kiếng thì lúc đầu chúng nó chịu nhau nhưng khi bỏ kiếng ra thì 2 con cắn lộn nhau, trứng hư hết trơn. Em đã cho kè qua lại nhiều lần hết con mái này với con trống kia mà vẫn bó tay. Mấy anh trên diễn đàn giúp em đẻ ra một bầy với. Cá trống của em đã cho ép và đậu rồi em mới mua lại của người ta

à con cắn nhau hoài mà con trống không chịu rà trứng gì hết

2. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Thứ 1 con trống của bạn đã ko chịu cá mái.vì bạn ko nói rõ.khi cho đẻ bạn đừng nên cho kè nhiều cá mái.chỉ cho kè với cá mái đã thật sự ôm trứng và sắp đẻ.còn chuyện cắn nhau trong khi ép là bình thường.Bạn ko nên để đèn khi ép.đừng làm mất sự yên tĩnh trong hồ cũng như đừng cho người lạ đứng quá gần hoặc nhìn sát vào hồ cá như vậy khả năng ko đậu là rất cao.Chúc bạn thành công ở bầy sau nhé!

3. kimcuongxanh

kimcuongxanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    thank you, hôm nào đẻ được một bầy em sẽ tặng anh trường 10 con

4. King_Rofi

King_Rofi Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng không hiểu sao 2 con nhà mình nó toàn làm điệu bộ mà chẳng thấy ăn thua gì, mình đã để 2 đứa nó làm kết hôn được 2 tuần rùi mà chẳng xi nhê gì

5. TNHAN

TNHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác ơi theo em thấy hình như cá mái này bụng còn nhỏ lắm tốt nhất là bác thấy cá mái lúc bụng to kim đã lòi nhưng cũng phải nhấm chừng đừng để kim lòi quá rồi lúc đó mới tiến hành bắt cá mái vào hồ ngăn lại
    Trong khoảng thời gian đó vì gần đẻ nên cá mái sẽ chịu đền khi tình hình đã dịu xuống bớt căng thẳng bác có thể bỏ kín ngăn và sau một thời gian nữa bác thấy cả hai đã chịu nhau (5 or 6 tiếng) rồi mới tiến hành thay nước mới khoảng 1/3 thỉ phải sau đó vì nước mới cá sẽ mau đẻ thôi nhưng bác nhớ không cho cả 2 con ở chung nhau lâu sẽ rất lâu đẻ em cóm 1 cặp để cả tháng mới đẻ còn trường hợp khác vừa ngăn kín sau đó thay nước mà quên chưa kịp gì thì cá mái đã xã hết trơn đành để lần sau vậy.

6. fishflower

fishflower Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá mái không chịu là do bác chưa cho nó làm quen, và phải đến thời cơ chín mùi mới để nó zô được. Chúc bác thành công.!!!

7. thanhgnoh

thanhgnoh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn nên cho cá trống mái làm wen nhau wa tấm kính ngăn tối thiểu là 10 ngày,đến khi thấy cá mái ló vòi trứng ra(khoảng vài tiếng sau thì đẻ)thì bạn mới nên rút kính ngăn ra,đảm bảo 2 đứa bớt óanh nhau.Chúc bạn thành công.