Trọng Nguyên > người hùng thành Troy hay judas bán chúa ?

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi chimcudaklak, 30/12/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. chimcudaklak

chimcudaklak Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,837
    sau khi tham gia diễn đàn ABV , Phương tôi nich là chimcudaklak có một số ý kiến sau không biết sao mong anh em phản hồi để chủ đề này rõ ràng hơn đối với mấy ae mới chơi cu gáy không bị như những người đi trước ?

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:39 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:09 PM ----------

tôi cũng mới chơi chim cu gáy 2 năm trở lại đây thôi , nhưng xem những bài viết của trọng nguyên trên diễn đàn ABV hay trên trang wed chợ tây ninh theo tôi thấy trọng nguyên là người rất khó đoán. hiện nay tình hình vẫn như thế và sau này theo tôi cũng như thế thôi , mong những ae đã và đang vô cái vòng lẩn quẫn đó tĩnh tâm lại để cuộc vui của mình thêm trọn vẹn

theo tôi thấy thì luật nhân quả gieo gì gặt náy , sao có người gieo cái ác mà sống phây phây là sao ta ? không sao hiểu được ? thiện tai thiện tai

Last edited: 30/12/12
  2. vinhhan

vinhhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    195
    Bác nói sao mà mình không hiểu gì cả ..................???

3. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Ơ thế bác chimcudaclack mua cu mồi giá cao của bác TN à ?

Theo chủ đề của bác tôi xin có ý kiến: Bác Trọng Nguyên đã đóng góp rất nhiều nội dung có chất lượng cho box cu gáy, với tài văn chương, bác ấy đã thắp lửa nhiều anh em mới chơi - điều này không thể phủ nhận. Bên cạnh đó thì bác cũng để lại không ít tai tiếng về việc chuyển cu mồi chất lượng thấp cho anh em với giá cao bằng chính uy tín của mình trên diễn đàn.

Thực tế bác nào gặp thì cũng nên nói để anh em mới chơi rút kinh nghiệm.
    Còn riêng binhbaohiem tôi thì may mắn chưa mua của bác TN con nào, nhưng đọc bài của bác ấy khi mới chơi thì cứ gọi là mê tít, đặc biệt là cuỗi mỗi bài bác ấy đều không quên để lại: "nếu có gì chưa rõ các bạn cứ gọi cho Trọng Nguyên nhé......."

Có nhiều cách để người chơi có kinh nghiệm nói cho người mới chơi tin là con mồi này tốt nhưng hiện chưa chơi đúng phong độ vd như sau:
    Nếu đi kèo đâu ko chơi hoặc chơi không ra sao thì .... (chắc lạ chủ em cứ thử một hai tháng xem sao... đúng quá còn gì)
    Mấy kèo nưã chưa ưng ý thì ...(Chắc chú treo chưa đúng ý nó rồi - biết thế nào là đúng ý...?)
    Hôm sau nữa thì .... (bồ cắt mới lượn kìa chú, con chim mồi khôn là nó phải biết tránh bồ cắt như vậy đấy ....)
    Tháng sau chưa chơi được thì ...: chắc chú chăm sóc không tốt, chú phải đọc kỹ mấy bài trên mạng đi, vậy là hỏng mất con mồi tốt rồi...

Thực tế mà nói, ngoại trừ anh em thân thiết và biết rõ về nhau và phải có nhân cách nữa thì người ta mới để cho mình con mồi tốt mà chơi để có niềm vui.

Bác nào đã dùng dịnh vụ của bác TN thì cũng nên tiếng, tôi nghĩ cũng có con chơi được, con không chứ không phải là tất cả.
    Năm mới anh em mình nói chuyện cũ không nhằm đả kích ai cả chỉ mong là các anh em mới vô không bị dính một cú đầu đời mà tức đến nỗi ....bỏ nghề luôn không thì ấm ức trong người và lại "phục thù" anh em mới hơn thì lại khổ.

Chúc anh em chơi cu cò, dù mới hay cũ đều vui vẻ và không bao giờ phải rước phiền muộn vào người vì cu cò.
    Xin kính chúc toàn thể anh em cu gáy ABV một năm mới thành công và vui vẻ!

binhbaohiem

Last edited: 30/12/12
    minh vũ, asay, thinhkocom and 41 others like this.
  4. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400

CU gáy cũng nhiều cái khó hiểu, bác đặt câu hỏi, con chim về tay bác nó đã được chăm sóc tốt từ bác chưa, môi trường, khí hậu, thức ăn mọi cái đều thay đổi, mới mẻ. thứ 2 độ căng lửa của mồi ...

Bác đặt câu hỏi? tiền nào của đó, bác coi lại xem năng lực nhìn chim nhận xét phán đoán và cả lòng tin của bác để cuối cùng ra quyết định vội vàng. em chịu con này, anh chia lại cho em và cuối cùng khi về thì bể kèo, chim thế này thế kia mọi cái nhìn đều xấu. tôi nghĩ bác ko nên phê phán một người , : nói xấu" như thế này tôi nghĩ khách quan tôi phải coi lại chính bản than của bác cái đã.

5. nghiavt

nghiavt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,447
    Thế nào là cu thủ hay? đó là đầu tiên không nói xấu người khác, thứ 2 không tự cho mình siêu, thứ 3.......nhiều lắm. Chắc chimcudaklak đọc bài của TN nhiều quá nên tẩu hỏa rồi, TN văn chương lai lán, văn chương cu cò làm sao diễn giải cho ai hiểu....có lúc dùng bút pháp của sư Kim Dung, có lúc dùng bút pháp của nhà văn Sơn Nam, có lúc dùng nghệ thuật nó xạo cũng có.....dù gì cũng để người xem vui vẻ diễn đàn. Mỗi ngày đi gác cu thấy 1 điều lạ, muốn tâm sự cùng ai, thì vậy lên diễn đàn chém 1 phát, hôm sau thấy mình còn dỡ chổ này hay chổ kia nên cần phải khắc phục lại. Con cu có nhiều bí mật lắm! phải lên bờ xuống ruộng nhiều.

6. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    -Đây chính là một cu thủ hay.
    -Vào diễn đàn mỗi người một tính cách, người thâm trầm, người nóng tính, người thích ba hoa nổ vang trời v.v. nên con cu gáy theo đó mà cũng bị vạ lây theo tính cách của chủ nó.
    -Tui nghĩ chúng ta những người chơi cu gáy nên tự bằng lòng với con cu gáy của mình, từ từ tham khảo bạn bè người chơi trước đút rút kinh nghiệm cho mình vậy.
    -Con cu còn nhiều bí mật lắm, phải đổ mồ hôi, tiền, công chăm sóc vào nó nhiều. Đi nhiều nghe nhiều và nhìn tận mắt nhiều nữa!

7. duongcuong

duongcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    834
    Nhiều anh em mới chơi như em đây ko biết cứ thấy cao thủ là nhờ!! rồi mơ mông về một con cu kinh lắm, cao siêu lắm, rồi người cao siêu cũng nói cao siêu, nhưng khi mua được con chim. thì dẫn đến:
    1- là mới chơi nên nhiều khi chăm sóc ko được tốt tụt chim
    2- chim người bán chơi thường thường nhưng nói cao siêu
    3- mua mồi nhưng lại là mồi lỡ nên về lại lỡ chán nản ôm cục túc
    Người mua thì theo em
    Em cũng mua nhiều ok cũng có mà nản cũng nhiều
    tốt nhất là được xem video quay đúng con chim đó
    không nhờ ae thật thân tình xem hộ đi đánh được nữa là tốt nhất, mua chim xa quá thì nên chuyển tầu hỏa

Người bán thì nên nói đúng giá trị thực con chim -- cái này hơi khó hihhi đã chơi chim em thấy ai cũng hot như chim hihihi
    em thì cứ ở cái tâm mình thôi, ra đường ko phải đội mũ bảo hiểm là ngon rồi.

hihiih em mới chơi có gì nói thế!!!

Last edited: 31/12/12
  8. Lamtich

Lamtich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,796
    Thật...giả...giả...thật...hay...dở...dở...hay... Thế mới là xã hội...thế mới là con cu.
    Nhưng "Cọp chết để da, người ta chết...để tiếng" mà các bác!
    Cứ từ từ...chơi đi rồi biết!

9. minhxiro

minhxiro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    minh thì nói thật chơi cu mồi là phải tốn tiền ,phải gặp cu nửa đực,nửa cái,là tốn công,là mỏi mắt ngó chừng,là thất vọng ,là sung sướng.không phải bị lừa mà chủ yếu mình tự man hạ vào thân ,là do mình quyết định cả không nên trách ai cứ thế mà rút kinh nghiệm,còn trên d d là giao lưu cảm thấy học được thì học,chia sẽ được thì chia sẽ.
    --còn riêng minh cái dở,giả không lấn được cái đẹp của anh em trên d d ví dụ như anh em tây nguyên sẳn sàng tặng chim mồi hay cho bác thanh chim hà nội .
    .................cuối cùng rồi tiếng hát củng át tiếng bom thôi..........................................

10. traidatnghe

traidatnghe Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,152
    cụ phương chơi cu lâu rùi mà còn dính chưởng :laughing: trẻ như em chắc phải dính mấy lần mới khôn ra được mà chim cụ hay vậy còn mua làm gì nữa =P~=P~=P~

11. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    thế các bác mua chim bằng tiếng nói à....sao không đi đánh thử xem nó có như chủ chim nói không ? bỏ ra 1 ngày dành cho mấy em nó để về sau khỏi hối tiếc.........mà nói thật........trừ khi là người mua bán nên chim hay chim dở đều bán ( giống như em ^^ ) chim hay giá cao chim dở gia thấp...thì những ai đã chơi chim cu gáy thì chim hay xuất sắc ít khi nào họ bán ra lắm vì bán rùi khó kiếm con thứ 2 như vậy lắm

12. thanhchim

thanhchim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,715
    Theo mình thì muốn có chú cu hay thì cái tình là trên hết, còn nếu là mua bán thì phải chấp nhận cơ chế thị trường, trên mạng thì lại càng hên xui............., anh em lên diễn đàn lấy sự đam mê vơi con cu, cái tình trước sau với nhau là chính.

13. kietvnpt

kietvnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    228
    chào bác !!!
    mình có bài viết nói về Trọng Nguyên rồi, nhưng mà lâu quá nên dữ liệu mất tiêu rồi.
    Mình xin thông báo lại để ae cu cò được rỏ:"Trọng Nguyên chính là siêu lừa cu gáy ở Tây Ninh đó!!!!!!!!!!! Nhớ nha Siêu lừa chứ ko phải là lừa bình thờng đâu
    nhờ bác tienbm tìm lại bài viết của mình để thông báo cho ae cu cò được rỏ tránh tiền mất tật mang!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Mình củng ko muốn nói nhiều nhưng thấy ae cứ bị lừa hoài thì sẻ mất lửa cho người mới chơi!!!
    Thân!!!!

14. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    hồi Thiện mới chơi cu bị ông anh cùng hội lừa mình mấy con, nhưng họ bán có nói rõ con này, ..con kia chơi được thế này mất thề kia??? chấp nhận mua, chấp nhận chơi, vẫn bắt đầy. sau này có cu tốt thì rừng hết chim" nghịch cảnh". mình mua con bể 3 xị thời điểm đó cũng cao lắm vì nó gần bằng 1 con mồi chai. mua xong thằng bán chim bảo với thằng bạn nó mà tập được con đó ra mồi nó đi đầu xuống đất. mình cũng ú ớ cứ chơi, nuôi thôi gần 1 năm sau nó bắt 1 thế 2 con bổi chơi mình tê hết cả người. nghĩ bụng mịa chim hay thía này mà nó bán có 3 xị giá mà còn thêm con nữa chắc mình quất luôn. vì hồi đó con mối đó bị bể, cho nên nó dính luôn cái tên " Bể" cái tên rất đỗi quan thuộc về chú mồi tài nag8 đồng pha kim. từ khi đưa cho bác Thanhchim chơi cảm giác gaccu mình mất thăng bằng và nghỉ luôn vì ko có con nào chơi được qua nó để thú vui được hâm nóng lại và mình chuyển qua mê gà và chán cu. nhưng hậu duệ nó còn con mỏ đinh, mình định nó ra mồi sẽ tiếp tục ăn rừng uống nước suối rừng nhưng nhận được tin bể bị mất chôm, mình phải tốc hành gởi nó ra hà nội cho bác Thanhchim vì biết rằng mất nó bác ấy sẽ mất hứng chơi. nhưng cuối cùng cảm nhận rằng tình người là vô bờ bến, mình vẫn có chim hay để chơi, có bạn hay để tâm sự cũng xin cảm ơn diễn đàn ABV đã cho mình một sân chơi dù nắng, dù gió dù có lúc gió cứ ào ào như cấp 12 ấy nhưng động lại sau cùng Thiện có những người bạn, người ae, người chú, người bác rất đỗi thân thương. xin cảm ơn diễn đàn ABV nhiều.

15. toiyeuchimgay

toiyeuchimgay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    920
    Trọng Nguyên bên diễn đàn chợ tây ninh nick là gì vậy ae.

16. tdj_phan

tdj_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    Bão lộc đổi gió rồi hay sao mà anh thiện lại nói chuyện tình cảm thế.....hihi....!

17. thienmit

thienmit Member

Thích đã nhận:
    26
    có gì đâu a ơi!hãy đứng lên từ nơi mình té!lấy đó làm bài học thui!bây h có trách có móc thì chung quy cũng là lỗi tại mình hết!
    mình tự tìm đến ng ta,tự đưa tiền cho ng ta chứ ng ta ko có kề dao cứa cổ!e ko bênh ai hết,dc thì đến với nhau lâu dài,mến thì thân thiết,còn chơi ko dc c/t vậy,cứ coi như cảm ơn ng ta vì chính ng ta đã dạy cho mình 1 bài học mà chỉ ở Trường Đời mới dạy mình dc,e viết lên những lời này ai hiểu dc thì e cảm ơn,ai ko hiểu thì e cũng ko buồn!

18. Huỳnh Văn Thọ

Huỳnh Văn Thọ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,934
    Chào mọi người! Ai trong chúng ta khi mới chơi cũng đều bị lầm hết hà, ít thì 1 hay 2 lần, còn nhiều thì k đếm xuễ. Em đây cũng không ngoại lệ. Hồi mới chơi hai cha con em không biết bị lầm bao nhiêu lần rồi, bị người ta lừa từ bổi tới mồi luôn. Nhưng thiết nghĩ lại cũng tại mình mà ra cả thôi, mình đam mê mà, mình tình nguyện mua, chơi mà. Em cũng chưa trách móc hay nặng nhẹ gì ai hết, rồi qua thời gian chơi, chiệm nghiệm em cũng có được vài con mồi chơi tạm, thỉnh thoảng đi gác, kiếm được vài con bổi về cho, tặng anh em chiến hữu cùng niềm đam mê. Chuyện chơi mà, em nghĩ chúng ta đừng xem trọng chuyện được hay mất, hơn hay thua. Có như vậy tâm hồn mới thanh thản, tinh thần mới sản khoái được. Và như vậy việc chơi mới có ý nghĩa. Giờ cũng gần hết năm 2012 rồi, những chuyện cũ, chuyện buồn phiền, chuyện không hay của năm cũ chúng ta hãy để cho nó qua hết đi, đừng mang buồn phiền sang năm mới nhé. Hãy bắt đầu tận hưởng năm mới thật nhiều niềm vui và hạnh phúc nhé. Chúc tất cả mọi người năm mới vạn sự như ý, triệu sự như mơ, tỷ sự bất ngờ, vô bờ niềm hạnh phúc, Happy new year!

19. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    Đã chơi cu gáy mồi thì theo trungkien anh em nào trong nhà cũng có ít nhất trên dưới 10 em gáy kể cả mồi lẫn bổi. đơn cử như trungkien lúc nào trong nhà cũng khoảng tầm 30 em gáy.nếu anh em nào có mồi hay, mồi chơi khá thì con số cu gáy trong nhà sẽ tăng lên rất nhiều tùy điều kiện chăm sóc của chủ nhân. có bác nào dám khẳng định rằng trong thời gian mình chơi cu mồi chưa giao lưu qua lại mua bán với bất cứ một người chơi cu khác không. trungkien nghĩ là không. mỗi người đều có một ham muốn nhất định trong thú chơi của mình. sự kỳ vọng quá lớn vào một chú cu gáy nào đó sẽ làm cho cu thủ thất vọng càng nhiều nếu như nó chơi không như mong muốn. kẻ bán người mua đó cũng là một nhu cầu tất yếu trong thú chơi cu gáy đặc biệt là cu gáy mồi. cái tâm của mỗi người chơi cu gáy mồi giao lưu mua bán cu gáy là luôn nói đúng về chú cu gáy mình có ý định chuyển nhượng. 3 năm tham gia diễn đàn trungkien cũng đã tìm cu mồi cho không ít anh em trên diễn đàn. có những chú cu mồi trung kiên tìm hộ chỉ vẻn vẹn ở nhà trung kiên chưa đầy một tháng và cũng chưa bắt được em bổi nào kể từ khi về với mình. nhưng đó là những chú mồi mà trungkien đã được các tiền bối đi trước nhượng lại cho. họ là những người hiền lành chất phát như chú cu gáy vậy nên chú mồi như thế nào tật ra sao họ đều nói hết. họ thực sự là những cu thủ hay.
    mỗi chú chim trungkien để cho anh em đều mong muốn chủ nhân mới luôn cập nhật thông tin mới nhất về nước chơi và
    phong độ của chúng.
    Tuy nhiên đã có một số anh em chơi cu gáy trên diễn đàn không biết vì một lý do nào đó mà sau khi lấy cu mồi của trungkien rồi muốn liên lạc để hỏi thăm tình hình em nó trungkien cũng không thể liên lạc được. đó là một điều trungkien thấy đáng tiếc nhất.
    qua đây mong rằng những anh em nào đã lấy cu gáy của trungkien hãy là một cu thủ thực sự. nếu anh em có ý kiến hãy thực sự thẳng thắn nói trực tiếp hoặc qua diễn đàn ngay cho trungkien. đừng để chuyện đã trôi qua quá lâu mà đặc biệt khi mà một người nào đó như bác trọng nguyên không còn tham gia diễn đàn nữa thì lại đưa vấn đề ra mổ sẻ. đó là một sự thiếu sót nghiêm trọng. rất mong nhận được những phản hồi của các cu thủ trên diễn đàn. mong rằng một năm mới đến diễn đàn của chúng ta sẽ có bước phát triển mới mang tầm vóc lớn hơn. trungkien thiết nghĩ sự lớn mạnh của diễn đàn trước hết bắt nguồn từ sự lớn lên trong tâm hồn mỗi anh em mê cu gáy khắp cả nước. trân trọng cảm ơn.

20. Thiên Tử Buồn

Thiên Tử Buồn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    năm mới chúc sức khỏe tât cả mọi người .....................................................

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.