Trồng trân châu cu ba

Thảo luận trong 'Chăm - Trồng cây' bắt đầu bởi Thieu_hitaco, 16/9/08.

1. Thieu_hitaco

Thieu_hitaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Tôi là người mới tham gia diễn đàn này, nếu có vấn đề gì mong mọi người bỏ qua cho.
    Tôi đã setup bể thủy sinh đầu tiên cách đây 1,5 năm. Tất cả các cây trong bể thủy sinh đều lên rất đẹp ngoại trừ Trân châu Cuba. Với loại cây này tôi mua trên Bác Hòa về trồng không dưới 10 lần vậy mà lần nào cũng thất bại. Mặc dù bể nhà tôi có đầy đủ CO2, ánh sáng tốt...Vậy mong rằng mọi người trên diễn đàn có ai đã trồng thành công Trân châu Cuba rồi xin chỉ giáo.
    Xin trân trọng cảm ơn !.
    Mail: Tranthieu@fpt.vn

2. MinhDang

MinhDang Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn ơi nhiệt độ bạn bao nhiêu vậy ? Bạn nên tham khao 1 số bài viết trên diễn đàn về TCCB nha. Theo mình được đọc và biết trên diễn đàn thì TCCB ngoài ánh sáng Co2 phân nền thì còn rất cần về nhiệt độ nữa. Chúc bạn thành công.Thân

3. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    bác này bảo chỉ cách trồng trân châu nhật lại hỏi về cu ba,em chưa trồng cu ba bao giờ nhưng chắc không khó bằng thằng nhật,em nghĩ không phải do nhiệt độ nước đâu,mà có thể là do chất nước đó thôi,một vài loại cây kén chất lượng nước lắm.

4. Thieu_hitaco

Thieu_hitaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Xin cảm ơn nhé, tôi nhầm tiêu đề, định hỏi về Trân châu Cuba nhưng tiêu đề lại ghi Trân châu nhật.