trồng trân trâu

Thảo luận trong 'Chăm - Trồng cây' bắt đầu bởi marmalad3_b0y, 17/2/08.

1. marmalad3_b0y

marmalad3_b0y Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    em lên hoàng hoa thám mua một số cây, thấy cái cây mà nó giống trân trâu như các anh trên diễn đàn bảo, người ta bán 8k một hũ mười mấy cây ý, em hỏi thì họ cũng hok bik , chắc là hok chuyên về cây, em mang về trồng, hok cây nào chết cả , ngọn của nó mọc hơi bị nhanh, mọi tội hok thầy nó đẻ gì cả, nên của em có mọi cái sỏi nhỏ mà ngoài hàng nó bán 4k/kg, loại sỏi nhỏ như tấm mà hay lẫn trong cát ý, đèn của em thì em nghĩ là đủ, vì hồ em dài 37, rộng 13 sâu 24,5, đèn 8W của tàu( hok có kinh nghiệm nên dùng tạm loại này thầy sáng tốt) nhưng theo các anh bể của em bé như vậy nên làm nền như nào

2. duycuongn

duycuongn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    ~X( xin lỗi hiểu hông nổi ^^

có điều kiện thì xài ADA, nghèo hơn chút xài của TQ hay VN, còn nghèo nữa thì... http://www.aquabird.com.vn/forums/forumdisplay.php?f=120 ^^

3. mylove8110

mylove8110 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng vậy, mình cũng lên hoàng hoa thám mua cây đó, giống CTN nhưng ko biết có phải không, người bán cây họ cũng không biết. Giờ về trồng nó cứ cao ngổng lên, chẳng bò lan ra tẹo nào..chán...hồ của mình R50 cao 50 D 80 dùng phân nêng DBO 5 gói/250g CO2, đèn để 10 tiêngd/ngày 25W/bóng, dùng 2 bóng ORSAM chán thế. Định lên bác hòa Trên yên phụ mua nhưng ngại vì khos tìm, bác nào biết chỗ bán chi em với

4. nicholas_1083

nicholas_1083 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    mình trồng cũng vậy.nó cứ ngoi đầu lên mà không bò là sao vậy ? ai biết chỉ dùm với.

5. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Trân châu cao đó, nó ngoi lên chứ không bò .

6. dakota

dakota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    a há giống cây mình mua.. cắm vào nền thì khoảng mấy ngày mọc cao lên sau đó chỉ được 1 thời gian thì bị thối gốc và lần lượt ra đi hết.. lởm quá

7. dylan150cm3

dylan150cm3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    285
    em cũng mua mấy gốc về trồng, lúc đầu cũng tưởng là TCN, nhưng có bác trên 4r nhìn bể nói là Kim tiền thảo... vì là lính mới nên em cũng ko biết là cây gì, được cái là dễ trồng, sống khỏe, em trồng được khoang 3 tuần rồi bây giờ cây cao gấp 2 rồi và đang đẻ nhánh rất nhiều ở những lá dưới cùng, chỉ tiếc là cứ cao ngổng lên, bác nào biết rõ thì chỉ cho em cách làm cho nó bò ngang giúp với,,. :)

8. phanthanhliem

phanthanhliem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    chào bạn . mình nghĩ hồ của bạn mylove8110 la thiếu sáng đó bạn. hồ của mình D80-R40-C40 mà đã phải xài 3 bóng JEBO 6 tấc 20W va 1 bóng JEBO 3 tấc 15W cây mới bắt đầu thở và bò đó, CO2 của mình là 4 giọt/s . bạn nên xem lại coi, TC cần as mạnh mới bò được , mình lên tiệm bác Vũ thì được chị nhân viên chỉ vậy. chúc bạn vui