Trùi ui LaHan của em

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi cacuaemsang, 30/12/06.

1. cacuaemsang

cacuaemsang Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy bác trong diễn đàn giúp em có cách nào chữa cho cá của em không. No bi đụng đầu vào máy lọc bây giờ nó yếu và bơi nghiêng ngửa và bỏ cả ăn nữa, con này em rất thích . Mong các bác tìm cách chỉ giúp em với em cảm ơn các bác nhiều lắm.

Last edited by a moderator: 30/12/06
  2. nphuoc91

nphuoc91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bạn đụng đầu vào máy lọc àh,vậy bây giờ nó bơi nghiêng ngửa hả vậy là nó bị một loại bệnh người ta thường hay nói là bệnh la hán vì bệnh này chỉ có cá la hán mới bị,nhiều người nói bệnh này là cá hay đụng mạnh vào các vật cứng nên bị gãy xương,bệnh này khó chữa lắm nhưng cũng có cách là liệu pháp tình thương
    Liệu pháp tình thương có nghĩa là khi cá của bạn bơi nghiêng ngửa thì bạn hãy đỡ cho cá của bạn lại tư thế ban đầu và lúc cho cá ăn thì nên đúc thức ăn vào miệng cá nhé thì lâu ngày có thể sẽ hết nhưng đa phần là ko cứu được.Chúc chú cá yêu của bạn lành bệnh.

3. cacuaemsang

cacuaemsang Member

Thích đã nhận:
    0
    cho dù như thế nào em cũng cám ơn bác nhìu vì đã tìm cách giúp em, Em se về làm thử mong rằng cách này sẽ thành công.

4. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ý kiến của bác nphuoc rất nhiệt tình,nhưng mình lại nghĩ là ko nên làm như vậy.Vì khi cá yếu thì có cho nó ăn gì nó cũng ko ăn đâu,mặt khác cố miễn cưỡng lỡ nó mà nghẹn cái thì khổ nữa.Với lại cái này ko phải là 1 căn bệnh mà là 1 vụ chấn thương.
    Theo em nghĩ thì bác nên rút bớt nước hồ,sủi oxi,thêm chút muối nữa và sau đó là để thời gian quyết định;cá có thể nhịn ăn được rất lâu nên bác có thể an tâm về điều đó.
    Chút ý kiến cỏn con,có gì các bác đừng cười chê.Chúc cá bác mau bình phục.

5. NGUYEN TP

NGUYEN TP Member

Thích đã nhận:
    0
    BÁC NHUYTRIEU NÓI ĐÚNG RỒI NHƯ CẦN OXY THÔI
    bởi vì cá của mình cũng bị như vậy rùi nhưng mình chỉ dùng oxy thôi khoảng 2 ngày cá sẽ khỏe lại bình thường. Bạn đừng quá lo lắng nhiều, chúc cá bạn mau hết .chào

6. cacuaemsang

cacuaemsang Member

Thích đã nhận:
    0
    cam on ý kiến của bác. Nếu như đã có người thành công với cách của bác thì em hy vọng cá của em cũng sẽ mau lành lại. Cảm ơn tất cả mọi người trên diễn đàn.