Trump bacterial killer là cái gì ạ ???

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi mynlove, 26/5/06.

1. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    lần gì em ra hàng cá hỏi phân nước..thấy nó đưa cho loại nè...thể tích 120ml tên của nó là Trump bacterial killer..giá là 40k..về dịch toàn thấy là giết vi khuẩn rùi các loại kí sinh v.v chả hiểu là cái gì nữa..các anh coi giùm em nhá !!
    hình nó đây..mờ quá vì ko có ảnh em chụp tạm = wc !!
    =====
    lần gì em ra hỏi lại hàng cá thì họ vẫn bảo đây là phân nước và đã có mấy người dùng rồi cho kết quả tốt !! chả biết mô tê chi nữa !!

2. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Nhình hình không rõ nhưng dựa vào từ tiếng Anh thì chắc chắn đó là dung dịch diệt vi sinh gì gì đó dùng cho cá. Lời khuyên chân thành đừng bao giờ cho nó vào bể thủy sinh:eek:

3. anhthuyen

anhthuyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    79
    @mynlove :Thật may khi bạn còn nhớ đến forum trước khi sử dụng nó ! Đây là một loại hóa chất dùng để trị các loại vi khuẩn hay ký sinh gây bệnh ngoài da của cá ( kể cả nấm ),khi sử dụng cần thận trọng vì chủ yếu sử dụng cho cá cảnh biển . Nếu sử dụng cho cá nước ngọt thì yêu cầu đầu tiên là pH của nước phải cao ,sục khí mạnh và liều dùng khá nhỏ ( 5ml / 100l H2O ). Thận trọng đối với các loại cá nhạy cãm

Last edited: 26/5/06
  4. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    huuuuu...may quá..em mới dùng có tý vả lại đợt nè em thay nước bể nhiều ko thì chết toi rùi..cái hàng cá củ chuối lừa mình..thảm nào em đọc cái phần hướng dẫn sử dụng toàn thấy diệt kí sinh trùng với vi khuẩn..hú hồn quá!!
    các anh ơi thế có thể dùng lọ nè để ngâm cá trước khi cho vào hồ được ko ạ ?? như kiểu các bác gì kêu ngâm maica ý !!

5. anhthuyen

anhthuyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    79
    Nếu muốn ngâm cá phòng ngừa mầm bệnh thì bạn nên sử dụng thuốc tím thì tiện và an toàn hơn.

6. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    sử dụng thuốc tím thì nồng độ ntn để ko làm cá ngộ độc ạ ! :D

7. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    30ml cho 100l nước ngâm trong 12h, Còn tùy thuộc vào mức độ mắc bệnh của cá. Thuốc tím với nồng độ đậm đặc dùng để nhúng cá thì liều lượng 20ml cho 2 lít nước. (Chỉ nhúng thôi nhé). Em có thể dùng dung dịch vệ sinh phụ nữ pha loãng để nhúng cá bị nấm thay cho thuốc tím. Con cá to cỡ 2 ngón tay trở nên mới dùng cách này được.
    Thân.