trùn đông lạnh

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi bi113, 15/5/07.

1. bi113

bi113 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    seo em nghe báo nói là ăn trùn đông lạnh thì rất tốt cho cá( lên màu và bự, hong rõ co lên đầu hong), từ vệ sinh cho tới không mất thời gian. Nhưng seo em cho nó ăn, nó vữa mập mà ngu nữa( em kiu no hong chạy), đầu cổ thì hong thấy. EM hong bít có nên cho ăn hong, Các bác co ý kiến zì hong thì zúp em, và cho em bít rõ công dụng của nó. Có nên cho ăn hong?

Last edited: 15/5/07
  2. Minh Thinh

Minh Thinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vấn đề này mong những người có nhiều kinh nghiệm trả lời giúp nhé!
    Riêng mình cũng đã và đang cho cá an trùng đông lạng, nhưng chỉ cho cá bột đến cá nhỏ khoảng 1 ngón ăn thôi (lớn hơn thì không). Chúng lớn nhanh và mạngh khỏe lắm. Hiện mình có 2-3 con cho ăn trùng đông lạnh lúc nhỏ, bây giờ khoảng gần 2 ngón, màu sắc, châu đầu đều tốt không có vấn đề gì.
    Cũng nghe một vài người nói cho KKF ăn thì mất châu, không biết đúng không? nên không dám cho cá đang phát triển ăn. Mong mấy bác có kinh nghiệm, đã từng cho ăn loại này cho ý kiến ạ!!!
    À mà cho ăn trùng đông lạnh là hơi sang đó bạn, không kinh tế đâu!

3. boyzbi_vn

boyzbi_vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thì dùng trùn đông lạnh làm bữa sáng cho tụi nó ( lớn nhỏ gì cũng cho ăn hết )
    nhưng cũng ko để ý kỹ cho lắm ... nhưng mình thấy cá sung , phát tỉển tốt .... các bro có ý kiến gì khác ko ???

4. bayboody

bayboody Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghĩ đã là đồ tự nhiên thì cái gì cũng tốt hơn đồ nhân tạo.Nên ăn trùng tốt chứ sao ???

5. TIEUBAO22-2006

TIEUBAO22-2006 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    3
    trùn vĩ đông lạnh tốt lắm, mình nuôi từ đó đến giờ cho an toàn loại này không đó, lên màu và lên đầu dữ lắm (nhưng chỉ cho cá nhỏ ăn thôi) . bạn nên xem lại cá của bạn, trước tiên nó phải là 1 con cá bột đẹp thì sau này cá mới đẹp được chứ ko có loại thức ăn nào mà giúp 1 con cá xấu thành đẹp được. thứ 2 nếu cá bạn ko được lanh lợi thì bạn phải thường xuyên tập cho nó, khi cho ăn bạn phải nhử 1 lúc rồi hãy cho nó ăn lúc đó cá đói nó sẽ chạy theo ngoài ra bạn nên đặt hồ cá ở những nơi sáng, có người qua lại và hồ cá nhỏ phải để trên cao không được để quá thấp.
    chút kinh nghiệm của bản thân góp ý cùng bạn, có gì sai mong các bác bỏ qua và chỉ giáo thêm cho mình :D

6. giahamdzui

giahamdzui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mua trùn vĩ đông lạnh ở đâu vậy các bạn? giới thiệu giùm chỗ nào có uy tín. Cám ơn nhiều!!!

7. bi113

bi113 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chỗ nèo cũng co bạn đó bạn ơi, trên Thập bác LA hÁn co bán đó.

8. hephi808

hephi808 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hic theo minh thì trun chỉ đông lạnh cho cá ăn cũng tốt, nhưng thấy ko được kinh tế cho lém. Cứ mua đại trùn thật cho chúng ăn( đến khi to bằng đốt ngón cái thì đổi thức ăn tươi sống như cá, tép nhỏ .v.v).