trứng cá đĩa bị mốc sau 12h

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi soft, 15/12/07.

1. soft

soft Member

Thích đã nhận:
    0
    em có cặp bồ câu mới đẻ lần đầu, mà trứng bị mốc nhanh wa chua đầy 12h mà mốc hết. Con cá chống em bị khiếm thị nó ăn rất khó, nó đớp mồi toàn bị hụt. Có phải vì vay mà no xạ tinh không trúng nên trứng bị mốc ko vậy mấy bác. Em ko coi được lúc nó phóng tinh, vi no de vào ban đêm nên em ko biết. Có ai biết giúp em với thanks. À mà wen trứng bị mốc mà cá ko ăn trứng mốc, để nó lan mốc nhanh woa

2. cáLaLàng

cáLaLàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chắc chắn là trứng phủ tinh không hết. Nếu lúc nó đẻ mà máy lọc chạy mạnh quá sẽ bị trôi tinh đó bạn.

3. Bauminhon

Bauminhon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chắc có lẻ nó ko hoàn thành nhiệm vụ tốt cho nên trứng ko đậu được thì sẻ bị hư sau 12 tiếng .Hoặc là nước của bạn chưa đạt nên nó hư .Chúc bạn thành công lần sau .

4. twan

twan Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    528
    hiện tượng trứng hư sau 12h thì chắc chắn do nước ko đạt!pH nước quá cao nên trứng hư hết!nếu cá trống phủ tinh ko đạt mà nước có pH thích hợp thì trứng hư từ từ từng phần trong vòng 2-3 ngày!chúc bạn may mắn lần sau!

5. tuannguyen_3007

tuannguyen_3007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    chắc là do nước không đạt, chúng mới hư toàn bộ. Chứ thiếu tinh trùng, thì chỉ 1 mớ hư thôi phải không bạn

6. vakvn

vakvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    100% là bị nấm. Nếu trứng ko thụ tinh thì qua ngày thứ 2 mới chuyển sang màu trắng. Vài lời chia sẽ.