Trùng Chỉ Đông Lạnh,chuyện nhỏ nhưng lại to

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi cogaixudua, 19/5/07.

1. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Về vấn đề này thì có lẽ đã được bàn rất nhìu rồi nhưng hôm nay mình muốn có được 1 kết quả thật chínhác và khả quan về trùng chi cho cá La Hán,vì ở nhà mình thì bận rộn vô cùng nên cũng chẳng có thời gian lựa tép cho cá ăn nữa,nên mình mới "ngó"đến trùng chỉ đông lạnh,theo nhìu ý kiến thì nhìu người cho rằng trùng chỉ ăn nhìu dinh dưỡng nhưng lại mất châu còn có người lại ngược lại,như các bạn bít thì ai cũng nói co ăn hay ko thì cũng ko sao nhưng đối với mình thì lại vô cùng lớn vì công việc thì như rạ nên chẳng có thời gian đâu mà chăm cho cá nên nếu trùng chỉ là 1 loại thức ăn tốt thì mình nghĩ mỗi buổi cứ thảy 1 cục vào là cáăn khỏi mất thời gian và lại tiện lợi giúp mình giữ nguyên chuyện làm ăn mà vẫn có cá tốt(tốt ở đây ko phải là phải xuất sắc nhưng chỉ cần đủ dinh dưỡng cho nó là ok)nhà mình thường thì chơi cá Kamalau châu và đầu nhú nên nếu mà mất châu thì chắc ko còn gì là quý nữa rồi,nên topic này mở ra ko phải là để spam nhưng mình muốn thấy được những ý kiến thật chính xác cho những trường họp nuôi cá như mình thui,nếu có bạn nào giúp đỡ được thì mình xin lắng nghe và học hỏi,cám ơn,thân :blushing:

2. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    xin nói lại là trùn huyết động lạnh chí kg có trùn chỉ, ăn trùn vỉ củng dc nhưng chỉ ở cá nhỏ thôi còn cá lớn thì mình thấy bạn nên cho ăn đa dạng trùnvỉ và đồ ăn khô

3. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nếu như bạn nói chỉ cho ăn trùng chỉ thôi, thì mình thấy cũng kô tốt cho cá bạn đâu. Ai mà kô có công việc chứ bạn!!! Theo như mình thì chơi cá rồi cũng kô mất thời gian lắm đâu . 1 ngày cho ăn 1 hay 2 cử cũng được mà bạn. trùng vĩ đông lạnh cũng fải bỏ vào tủ lạnh vậy tại sao???? bạn kô mua tép hay cá lóc bỏ vào tử lạnh cũng được vậy ( bỏ vào rĩ đá đó ). Nếu bạn cho ăn trùng vĩ thường thì hồ cá của bạn nhanh vàng lắm hihihihi. Vài lời theo suy nghĩ của mình có gì thông cảm nha. chúc bạn luôn ở bên những chú cá yêu

4. TMT

TMT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình nghĩ là nên ra chợ mua tôm sú 1g chỉ 6000 đồng để trong tủ lạnh cho cá ăn khoảng 9 ngày mới hết lận, cho ăn trùn huyết đông lạnh thì đắt hơi một tí, nếu bạn cho ăn tôm sú thì cá bạn sẽ có màu sắc tươi lắp lánh rất đẹp, vì mình cho cá ăn toàn tôm sú , nếu bạn không có thời gian có thể nhờ người thân ra chợ mua dùm.

5. kentaradn

kentaradn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo wan diem cua em

làm Net ca ngày ko co thời gian rãnh là cho cá ăn liền mua tôm sú 1 lạng 7k em cho 7 chú ăn 3 ngày, ngày 2 buổi cá nhỏ thì 3 buổi đỡ tốn kém lại ko phải mất thời gian xin hết[YT][/YT]

6. bi113

bi113 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trùi ùi, bác cho ăn tôm sú lun hả. Cho em hỏi có phải cho ăn tôm biển tốt hơn ăn tép hong za

7. cadn

cadn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    2 bác này cho ăn lâu chưa, kết quả thấy thế nào. chứ cá mình tôm đất bỏ vô là nó nhìn mình kiểu này :mad: :mad: :mad:

8. quocthai_tamky

quocthai_tamky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Còn cá mình thì thịt bò mình cũng cho chơi luôn ! ngày 2 lần ăn , 1 lần thịt bò và 1 lần tôm , mỗi thứ 1 lạng cho ăn cũng được nữa tháng .

9. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình đang dặn bà người làm cho nó ăn tép sống(đã tẩy trùng wa muối nên ko bít còn cái con Bọ Hút Máu gì ko nữa hix :-S )Ngắt kim bỏ vào cho nó rượt ăn tưoi sống luôn còn trùng chỉ chắc thôi khỏi,cám ơn các bạn đóng góp ý kiến :)

10. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Các bạn nói cho ăn tôm sú mà mua có 7k 1lạng mình bó tay luôn đó chỉ là tép thôi

11. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Mình khuyên bạn không nên cho ăn tôm sú mua ngoài chợ đâu. Vì với giá tôm sú 60.000đ/Kg (dân trong nghề gọi là SÚ BỂ) là loại sú bệnh không chữa được người ta phải sổ sớm đem chợ bán để vớt vát chút vốn. Vì vậy bạn cho ăn loại thức ăn này thì nguy cơ rất cao đấy.