trùng chĩ!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi diepanh, 10/4/07.

1. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    em có cho cá bột ăn trùng chỉ , nhưng khi bỏ vào là đến chiều nước đục ngầu xác trùng chỉ rã ra tùm lum hết bốc mùi hôi , em phải thay nước hết phân nửa , sợ thay nhiều cá yếu , mọi người cho em hỏi làm cách nào cho trùng không chết , mà nước trnog hơn nha , cám ơn các bạn đã đọc tin

2. h_l_dang

h_l_dang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em thấy ông bác cho trùn chỉ vào 1 cái lon, cho nước rất ít ( ko ngập hết trùn), ko có oxi, khi cho ăn thì lấy vừa đủ, còn lại để qua ngày sau vẫn ko chết

3. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    mình cũng làm vậy đó chứ nhưng sao nó hay bị chết hôi lắm ??? thậm chí bỏ vào hồ một nhúm = đầu đũa cá ăn hết thì thôi nếu còn thì chiều sẽ chết và đục nước

4. BinBin2005

BinBin2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    Bạn ra ngài tiệm cá mua đồ đựng trùn chỉ hình như cái phểu,khi nào cho cá ăn bỏ trùn vào trong đó, làm như vậy hồ sẽ sạch và trùn sẽ không chết.

5. sinhvba

sinhvba Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn hãy mua 1 cái phễu bằng nhựa có lổ dán lên kính ,ngoài tiệm cá có bán đấy giá khoảng 3k.Bạn cho trùng chỉ vừa đủ ăn vào phễu thôi.Cá sẽ rỉa ăn từ từ mà trùng không bị chết.Những trùng còn lại bạn bỏ vào trong lon và ngày thay nước 2 lần thì trùng sẽ không bị chết.Mình đang làm như vậy đó.Trùng chỉ để mấy ngày vẫn không chết

6. The most nooper

The most nooper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Theo mình thì bạn nên rửa sạch trùn thật kỹ. Sau khi rửa xong, dùng giỏ cho ăn phần còn lại nên cho vào lon như đã nói ở trên. Thân.