trứng kiến có thể thay thế cào cào

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi thuyai, 2/4/11.

1. thuyai

thuyai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    sáng nay đi mua cào cào cho chim. tình cờ nghe 2 bác lớn tuổi nói chuyện với nhau. 1 người than rằng dạo này cào cào khó mua wá. 1 bịch ko nhiều như trước lại lên giá 2.5k/ bịch. 1 con chim ăn ko đủ. bác kia đáp ngay rằng mình đã đổi hoàn toàn ko cho ăn cào cào nữa mà cho than ở nhà ăn trứng kiến + sâu hằng ngày. chim ăn như vậy lông mướt đẹp. em nghe cũng thấy có lý vì quả thật dạo này cào cào ít quá, lèo tèo chán chết được. vậy có nên đổi hoàn toàn sang ăn trứng kiến và vài ngày 1 bữa cào cào không các anh?

2. tr xuan vu

tr xuan vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    378
    Chim lớn thì mình không biết, chứ chim non cho ăn nhiều trứng kiến sẽ bị tiêu chảy. Vì mình nuôi nhiều chích chòe non, đất, than.... Hiện nay đất con loại đứng kèo giá 130k/con mình ôm lại chưa bán nè

thuyai thích bài này.
  3. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    trứng kiến có tính mát bạn ah nếu bạn cho ăn trứng kiến thì chim khó căng lửa bạn ah trứng kiếm 1 tuần cho ăn 2 lần là ok vẫn phải bổ sung cào cào vậy chim mới căng và chơi bền lực được bạn ah trứng kiến chủ yếu cho ăn khi chim thay lông bạn nhé

thuyai thích bài này.
  4. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    Hix đang trong thời gian nghiên cứu, chưa biết cái nào tốt hôn cái nào nhưng mình nghĩ cho ăn đa dạng thức ăn vẫn tốt hơn, có ốc loại nhỏ cho chòe than ăn nó vẫn ăn :)

thuyai thích bài này.
  5. HUY HNNT

HUY HNNT Lãng du

Thích đã nhận:
    7,987
    Mỗi loại thức ăn có một tính chất và công dụng khác nhau Pác à , Trứng kiến tính mát rất dễ bị tiêu chảy và khó căng lửa không thể thay thế Cào cào được .

thuyai thích bài này.
  6. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    mấy ông bán cào cào mà gặp anh thì chỉ đem về rang ăn thôi Thúy Ái à ;) chim nhà anh bây giờ bỏ cào cào vào nó còn không biết là con gì nữa cơ :(

thuyai thích bài này.
  7. cocthoiken

cocthoiken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    bác bán ở chổ nào vậy, cho em địa chỉ đến ủng hộ 1 em

thuyai thích bài này.