trứng kiến

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi kientai, 21/4/07.

1. kientai

kientai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    các bác cho em hỏi cá con mới nở có ăn trứng kiến đc kg? còn các bảo quảng trứng kiến? mong các bác chỉ bảo.

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Trứng kiến thuộc giống nào ? nhưng theo quan sát thì đa phần cá betta con 1 tháng tuổi vẩn chưa dùng trứng kiến bằng đầu cây nhang được , loại ấu trùng kiến ( kiến vàng ) thì càng ko thể , nhưng nếu bạn có thể cho con trưởng thành hay con mái dùng ấu trùng kiến thì tốt vô cùng nhất là mái , như một sự tẩm bổ cho trứng vậy .
    CÁch bảo quản thì theo mình ( về quê hay làm ) là chấy nó với dầu , rất ít dầu , và cho ra cái lon , ...và để trên cao , nhưng bvới trứng kiến vàng ta làm thế ko tác dụng mà còn kéo kiến khác đến xơi them thôi .Nếu có thời gian thì cho vào ngăn mát tủ lạnh , nếu cần thì lấy ra 1/2-1 tiếng sau khi phơi thì có thể cho cá ăn ( với trứng kiến làm như trên thì mình thường đi câu thôi)

3. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Vậy trứng kiến bán ở đâu vậy bác, mắc không [-( , nếu không em mua cho betta nhà em ăn...để lâu lâu thay đổi khẩu vị í mà :D

4. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Trứng kiến có bán ở những nơi bán mồi đi câu,bạn ghé vào những chỗ đó chắc chắn có.K biết bạn ở đâu chứ nếu ở gần Bùng Binh Cây Gõ thì có rất nhiều,tuy nhiên nó k rẻ tí nào,2k chỉ 1 nhúm nhỏ,khi cho ăn phải cẩn thận vì rất dễ dơ nước!!!

5. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Ừa mình cũng bít chỗ đó, nhưng giá nì mắc quá, chắc thui ko dùng đâu.......