TrƯỜng ĐÁ CÁ.

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi vinhlam, 19/9/07.

1. vinhlam

vinhlam Member

Thích đã nhận:
    0
    M mở đề tài này các bác nào đã có kinh nghiệm chia sẻ cho anh em với nhé!.Mấy chủ nhật vừa rồi mấy anh bạn đá cá chuyên nghiệp rủ M đi đá cá ở trường,ai đời suốt ngày đá cá quanh xóm làm sao biết cá dở hay thế nào.Thế là mới 6h30 đã lục tục qua tận An phú Đông,Đến trường cá Chín Nghệ,mấy anh bạn nói kỳ rày Anpdông hết cá hay rồi,nhưng mấy lão tiền bối bên apd rất sợ thua vì thua bán cá ko được,nên cáp mấy lão đòi cá lớn hơn mới đá.Đến trường đá 8h00 đã có hơn chục người đang cáp cá,mấy lọ cá lần lượt được thả cá vào sau khi 2 chủ cá thống nhất tiền độ(ở đây đá nhỏ từ 30k đén 200k),sau khi cá thả vào mấy lão tiếp tục bắt độ thêm(dân đá cá gợi là đá hàng xáo,lúc này tùy theo cá hay dở theo thực tế mà ra kèo,50 ăn 30k...).... mấy anh bạn m cũng lần luợt thả cá vào,cá đá quá hay,đá 5 con 4con cùng bày đều ăn cả,1 con hoà.

2. bunhoc

bunhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    quá dữ! mấy lão tiền bối đó có hỏi mua cá không, tuần này vinhlam qua nhà thờ hợp an chơi đi đá vui lắm

3. vinhlam

vinhlam Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy lão mặt buồn xo đỗ quạu,gặp bày cá đá kèo dưới kiểu này mấy lão bói tang cũng phải cúng rằm,khi cá mới thả vào nó chẳng chiụ bơi né đòn gì cả,bị cắn 15,20phút đầu nhừ tử,hàng xáo bện ngoài ra kèo ăn 5(100k ăn 50k)rồi tự nhiên nó quay vào cạp nhè nhẹ,thế mà lên tang(thương tích của cá)rồi chỗ nào cắn được cứ 1 chổ mà cắn,cắn khoảng chục miệng là tình thế đã thay đổi nhưng mấy lảo vẫn chựa chịu thua non,nghỉ đợi ăn ủi(theo luật ở trường đá khi cá đã thấm đòn nếu 1 con không có phản ứng bị cá còn lại dùng miệng ủi 3 lần liên tục mà ko khè mang hay phản ứng lai thì trọng tài xử thua)cuối cùng phải thua đủ vì chạy tông ve(theo luật thua đủ khi cá thua chạy tông ve,chạy ào ào hơặc con thua nhẹ nhàng quay đầu đi con thắng đua theo cắn tiếp 1 cai nữa thì trọng tài xử thua còn ăn bao nhiêu là tùy chủ cá bên thắng xâu cho chủ trường 5%),trên đường về mấy anh bạn nói ăn tiền mấy bác nông dân cũng ko ngon(vùng An Phú Đông là vùng đất thấp khi thủy triều lên mnước cao hơn mặt đất,những hộ dân ở đậy sống bằng nghề trồng cây kiểng,mai ghép,trồng hoa lài,hoa ngâu,nuôi cá kiểng...gốc nhà nộng nên các bác nghe tên là biết ngay như là Chín Nghệ,Mười Lưới,Hồng trọc,Tư thợ hồ,Thành Bên Tre,Nhân truyền Hình,Sáu lửa(Thạnh Xuân),Tư Thòn(xóm Mới)...)
    cc Bunhoc:cnhật này chưa có cá đá kịp.

4. Nuademvangem23

Nuademvangem23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    hehehe biết hồng trọc ah` nha kekeke ca' cha này đá ok lem'''''''''''''

5. bunhoc

bunhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    cá dàn dưới thường rất lợi hại. có thể ăn hết tiền ngườt ta. hôm nay bunhoc bị thua con cá dàn dưới, không coi tang đá bậy nên tiêu. hehe đá xuống còn có ăn 4 mà nó lội lên đá lại ăn 4 hic.

6. vinhlam

vinhlam Member

Thích đã nhận:
    0
    Trước khi rời trường đá,Chín Nghệ nói ở đây đá thứ 4,6,cn aem xuống chơi ngày nào cũng đông cả đám Bình Dương cũng hay xuống đây,nguyen là trg cá Chín Nghệ mới mở khoảng 2 tháng nay,trước đây lão cũng mở lò nuôi cá như ông em Mười Lưới,nhưng từ ngày Lão mở trường tiệm tạp hóa và quán giải khát có vẻ khắm khá hơn,nhà lão nhìn ra Sông bờ được be ngang ngực để ngăn nước thủy triều cạnh bến đò cũ bây giờ ông lái đò ko còn nữa,dứoi lòng sông những gầu múc nạo vét đang hối hả làm việc.Để vào làng nuôi cá APĐ các bác có 2 ngã đi chính đi từ hướng ngã năm Chuồng Chó đi qua cầu Thạnh Lộc, thứ I là vừa đỗ dốc cầu khoảng vài trăm mét bên tay phải có đường trán nhựa mới mở quẹo vào đường này đi qua 1 cậy cầu bê tông cao mới làm là đến,thứ 2 là đến ngã Tư Ga ko qua cầu vượt quẹo tay phải(Qlộ 1) đi khoản 800m quẹo phải đi qua trường ANPHUDOng môt đoạn các bác hỏi đường vào khu nuôi cá xim(lia thia)hoặc hỏi nhà của Chín NGhệ chỗ bến đò cũ.Ở đây có có cả trăm hộ nuôi cá,nhưng ko phải bày nào cũng hay loại hay lúc 5,6tháng đã đuợc đám xuất cá như Đ việt kiều ,A xóm mới,C điện,T btre...bắt hết,cá 8,9,10 tháng mà hay thì dân đá cá chuyên nghiệp phát hiện ngay và bắt cả ổ trong vòng tíc tắc.Cho nên các bạn có mua chỉ được loại thường thường hoặc khá thôi.

cc Bunhoc:2 tuần nay cá kèo dưới ăn rất nhiều,có thể là do thời tiết,mấy bày cá hay lại chạy bậy.

7. Nuademvangem23

Thích đã nhận:
    20
    hehehe ban oi bua nao dat minh xuong do di lum vai con nha cam on ban!!!

8. vinhlam

vinhlam Member

Thích đã nhận:
    0
    ok gem 23,bác muốn cá hay thì m điểm huyệt cho vài con.Nếu ko đá ở LQĐ thì mua loại 50k trở xuống là ổn rồi.
    Mấy a bạn lại rủ mình tuần sau đi đá cá tiếp,theo ý kiến của họ là đi từ trường nhỏ lần lên trường lớn,đi trường Tư Lượng ở xóm cháy Gò Vấp,Trường Hùng trọc ở Lăng Cha Cả,Chợ Cầu ở Q12,trường Giám Đốc chú Sơn ở Q.7,Trường chú Hưng ở hẻm 110 Bà Hom Q.6 sau cùng là ra Lê q.Định gò Vấp,còn rảnh rỗi hơn nữa là đi cho hết các trường như Nhà Thờ Hợp An Xóm Mới,Bình Triệu,Thủ Đức.Q.8,Bà Điểm,Bình Dương,Tậy Ninh,Cần Thơ,Rach Ngòi,Vị Thanh,Bạc Lieu,Cà Mau,Rạch Giá .... Đi hoài cũng ko hết.
    Do hằng ngày phải lo cơm áo gạo tiền nên ko thể phiêu bạt giang hồ,nên M chọn Trường Hùng trọc(THT) đi trước,THT mới mở nhưng tập hợp khá nhiều anh hùng võ lậm và ngày càng đông là do nằm gần trường Phạm văn Hai(A.Luận)kéo sang,(dân đá cá bỏ trường PVHai vì cho rằng chủ trường ko công tâm và ko đãi sỉ,trước đây trường PVH là trường lớn thườngtrực những chú cá đá đẳng cấp Qtế).THT đá ko lớn từ 50k đến 200k/độ chủ yếu dân đá cá mang cá thử líp để xác định khả năng của cá,những con cá hay sẽ được mang xuống Chợ Cầu hoặc ra LQĐịnh phân tài.Hôm m đến THT là 1sáng cnhật mưa tầm tả,thế mà trong nhà đã hơn chục nguời kỳ kèo cáp cá,chưa kip dựng xe thì 4dân cá từ Chợ Cầu kéo sang,thế là 2 con Thiết Đầu và 2 con Hồng Long trong tay mặt sức lựa chọn đối thủ.

9. ƯNG BIỂN

ƯNG BIỂN Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình ở trên đường PVChieu mà không biết nhà thờ Hợp an chỗ nào , bác bunhoc có thể chỉ cho mình được không ? và bán cho mình vài con cá hay nhé , để mình về tập chơi và tham gia hội khi có dịp cho vui mà .

10. bunhoc

bunhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    hiihih bác ở phạm văn chiêu thì quá dễ rồi, bác cứ hỏi nhà thờ hợp an thì ai cũng biết, rồi hỏi điểm dợt chim của chú đức là ok, ah ở đây chỉ đá sáng chủ nhật. nếu bác rảnh tuần sau cứ xuống đó chơi

11. 777excalibur

777excalibur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Lâu quá mới trở lại với anh em, (mấy ngày nay bị xoắn ruột nằm bệnh mấy ngày ) thấy các "sư phụ " sôi nổi quá nên em mạn phép hỏi có trường cá nèo ở Tân Bình ko ạ, mà có cách nèo để vô đá ko ,đăng kí làm seo ,xin mấy sư huynh chỉ giúp

12. King????

King???? Member

Thích đã nhận:
    0
    TRời ơi quả là mừng khi được biết còn nhìu người chơi cá đá như vậy! Bác Bunhoc ơi chưng nào đi xem đá cá rủ m đi với. ghiền xem mà ko có ai chơi với m nên nghỉ chơi lun! mà nói thiệt nào h m chưa bao h đá ăn tiền, vậy mà mê lắm!

13. King????

King???? Member

Thích đã nhận:
    0
    cho m xin so phone cua bac Bunhoc đi! Có đi đá cho m đi ké xem với. My Num. : 0903194483
    Thanks a lot!

14. vinhlam

vinhlam Member

Thích đã nhận:
    0
    M biết có rất nhiều ae trên diễn đàn đá cá ở trưởng,vẫn còn rất nhiều ae mê cá đá nhưng ko biết chỗ chơi. Vì thế các bác có kinh nghiệm chia xẻ cho a e với nhé. Địa Chỉ nơi đá cá;chỗ mua cá;cách quần cá....

lưu ý: Đá cá là trò chơi rất tốn thởi gian và dễ rơi vào đỏ đen.

15. vietnambetta

vietnambetta Member

Thích đã nhận:
    1
    Sao thua lại khóc huhu vậy! người ta nghe thấy khoái quá

16. doublekiss

doublekiss Member

Thích đã nhận:
    0
    Đề nghị bạn nào biết các chổ nào tổ chức đá cá thì post lên địa chỉ cụ thể cho anh em trong diễn đàn biết mà tới xem + học hỏi kinh nghiệm

Thân,

17. lyateo

lyateo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    cho mình địa chỉ với............................................................50 kí tự

18. Nuademvangem23

Thích đã nhận:
    20
    0905917762 khi nào đi bắt cá thì gọi em cái nha pác!!!

19. vinhlam

vinhlam Member

Thích đã nhận:
    0
    Có lò cá ở Bình Hưng Hòa,đang bán 30k 1con,liên lạc với M 0905336999 chỉ bác đến đó bắt.

20. vinhlam

vinhlam Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái vụ dia chỉ trường đá cá này ko có bác nào dám cho hay sao mà thấy im re cả,đá cá CAn bắt về phường lập biên bản,phạt tiền.Đá gà bắt được tịch thu toàn bộ tiền,phương tiện và phạt nặng. Ai thích đá cá ở trường mà ko sợ thì giơ tay lên.