Truyền hình trực tuyến Giải chọi mi 27-3

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi HungNews-nt, 26/3/11.

1. HungNews-nt

HungNews-nt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,537
    Nhân dịp 80 năm ngày thành lập Đoàn TNCSHCM (26/3/1931- 26/3/2011).

CLB Chim họa mi Khánh Hòa tiến hành Giải chọi chim Họa mi Mừng Năm Thanh niên 2011.
    Giải khai mạc vào lúc 7h30 ngày 27-3-2011 tại Hội quán Chim Họa mi Khánh Hòa, thôn Phú Nông, xã Vĩnh Ngọc, Tp. Nha Trang, Khánh Hòa.
    Hòa chung với không khí sôi nổi của thanh niên cả nước, CLB chim họa mi Khánh Hòa cứ vào chủ nhật cuối cùng của tháng sẽ tổ chức Giải trẻ nhằm:
    - Tìm kiếm tài năng cho các Giải truyền thống của CLB.
    - Tạo cơ hội cho tất cả các nghệ nhân yêu thích nghệ thuật chọi mi đều có thể tham gia ( kể cả những người không phải là hội viên của CLB )
    - Tuyên truyền quảng bá nghệ thuật chọi mi.

Đặc biệt:

Giải 27-3 năm nay, đúng vào kỷ niệm 80 năm ngày thành lập Đoàn TNCSHCM

Chính vì vậy Ban Chủ nhiệm CLB đã quyết định truyền hình trực tuyến Giải.
    Giải sẽ được truyền hình trực tuyến qua địa chỉ:

http://113.160.250.103:1000/cgi-bin/view/index.cgi

Để xem được, mời anh em cài đặt IE8 (Internet Explorer 8)
    Trong IE8: chọn Tool >chọn Internet Option > Chọn Security > Chọn Custom Level
    Trong phần Custom Level di chuột xuống phần ActiveX Controls and Plug-ins
    Chọn Enable 5 mục liên tiếp > Cuối cùng OK

Chương trình truyền hình trực tuyến của CLB chim họa mi Khánh Hòa vẫn đang trong quá trình thử nghiệm nên không tránh khỏi các trục trặc. Mong các anh em xem. Trong quá trình coi trực tuyến có điều gì mong các anh em góp ý trong Hội quán chim họa mi Khánh Hòa.
    (Nha Trang hiện giờ vẫn đang mưa, nên Giải Chọi mi được tiến hành vào ngày mai có thể sẽ bị hoãn lại, mọi vấn đề các bác có thể thắc mắc, góp ý ngay tại topic này hoặc vào Hội quán ABV chim họa mi Khánh Hòa theo địa chỉ sau: http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=74595&page=90 )

2. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Theo dự báo thời tiết mới nhất thì sáng mai trời nắng :D

3. HAU-TNT

HAU-TNT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,276
    chào các AE trên diễn đàn thời tiết hôm nay tại Nha Trang ngày ko mưa, đêm chưa biết như thế nào.Có gì tối e sẽ thông báo lại sau với AE
    Bi giờ vào giải thi rồi.
    Mọi chi tiết e sẽ cạp nhat trên diễn đàn để AE cùng biết

4. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    Chú chim số 8 của cụ VŨ sau 2'15" đã thắng chim đối thủ được vào vòng 2 rùi .............................................:D:D:D

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:57 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:31 AM ----------

Chú HƯNG , chú VĂN , chú HẬU vào tường thuật tiếp cho nó ly kỳ hấp dẫn nhen ............................................

Last edited: 27/3/11
  5. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Game over ;) không qua nổi vòng 2 :D

HAU-TNT, HungNews-nt, hung sg and 2 others like this.
  6. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Bác Vũ khiêm tốn vậy thôi! Chú chim của bác Vũ là một chú chim có đẳng cấp nhưng do thay đổi thời tiết (Sài Gòn nắng, Nha Trang đang mưa và se se lạnh) và phải di chuyển một quãng đường dài, thay đổi chỗ ở, lạ cội v.v.... và v.v..... và một điều rất quan trọng là chỉ nghĩ cồ bị ai dè con mái còn bị nặng hơn cồ. Cồ vừa đá vừa phải gọi mái, gọi mãi không kích được mái chơi đành chấp mái chơi .......
    Qua ít phút giao lưu là các anh em đã nhận ra chim của bác Vũ là một chú chim đẳng cấp ................

cuboxitin, toilavu and HAU-TNT like this.
  7. HAU-TNT

HAU-TNT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,276
    Tội nghiệp bác Vũ quá à, lần này ko được thì mình làm tiếp lần sau đi anh e nghĩ do lần đầu anh đem chim ra nên mới như vậy.Anh đem trim ra vài lần là sẽ đoạt nhiều nhiều giải í mà.Giải 30/4 đó anh AE Nha Trang rất vui và luôn chào đón các AE gần xa đến giao lưu cùng với Hội Quán.
    THÂN MỜI ANH NHÉ.:applause::applause::applause:

Trung-SG, toilavu and HungNews-nt like this.
  8. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Cảm ơn chú Hưng đã động viên! Thua keo này ta bày keo khác hả chú Hậu ;) Giải 30/4 nhiều khả năng không ra được, nhưng sẽ gửi chim ra tham gia nếu có con nào có lửa ;)

cuboxitin, Trung-SG and HungNews-nt like this.
  9. bvchung

bvchung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    632
    @Nghi_Phapsu: Bác có đem chim ra tham gia không đó? Nghe thông tin mà rộn ràng cả người. Em đang chuẩn bị tổ chức giải 30-4 trên em, nhằm luôn kỷ niệm 7-5 trên em đó. Mong sao giải sẽ thành công :D

HungNews-nt and KHUYEN VANG like this.
  10. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    Anh không có mang chim ra Nha Trang vì ngoài đó có sẵn chim rùi thì không cần mang ra CHUNG ah

HungNews-nt and KHUYEN VANG like this.
  11. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Giải lần trước các bác tổ chức quá tốt! Chúc các bác tổ chức thành công hơn nữa!

12. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Cảm ơn các bác đã quan tâm theo dõi chương trình của chúng em! Các Video clip chúng em sẽ gửi lên sau.
    Từ sự thành công của Giải lần này, chúng em xin được tiếp tục chương trình truyền hình trực tuyến Giải chọi mi mừng ngày 30-4 và 1-5 theo địa chỉ trên.
    Mời các bác đón xem!
    (Chú ý: Chỉ trong thời gian diễn ra giải thì các bác truy cập vào địa chỉ trên mới coi được, còn bình thường thì không truy cập vào được)

hoamiaka thích bài này.