truyền thuyết(chim khuyên)

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi zajzaj, 21/6/08.

1. zajzaj

zajzaj Member

Thích đã nhận:
    0
    :(chào các bác: em là người thick chim cảnh.đang là sv đi thuê nhà trọ ko co điều kiện nuôi.lên hay vào diễn đàn xem bài mọi người pot
    tối(0h20) nay em vào bật mấy file chim hot lên xem thì đột nhiên em thấy tiêng chim hot bên ngoai nhà,tưởng chim bác nhà bên cạnh hot đêm???nhung ko phải,nhung thấy vụt qua mặt mình kái j đó?nhung nghi la con rán hay kai j tuỏng tự?
    đi vệ sinh lên tự nhiên thấy có 1 chú KHUYÊN trong phòng,giật mình thần người 1 lúc rồi đóng của tắt điện băt chú khoen(dẽ dàng) đầu bị mất it lông chắc vì ai nuôi bị xổng
    em nhin qua thấy con này có tryển vọng (HÔM NÀO EM POST ẢNH LÊN CHO CÁC BAC)
    EM đang ban khoan ko biết co lên nuôi ko nữa vì mọi nguoi vẫn bao la chim xa cá nhẩy ko hay cho lắm
    giờ mọi chuyện cu quay nhu chong chóng ko bit sao nũa~X(
    cac bác cho em lời khuyên với có lên nuôi hay ko?:confused:
    thanhs!

2. tuanhd

tuanhd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn có duyên với chim khuyên rồi đấy. Nó đã vào nhà mình thì nuôi thôi. Còn mấy cái chuyện vớ vẩn "chim sa, cá nhẩy" thì tin làm gì. Đây phải gọi là "đất lành chim đậu"
    Hôm nào up ảnh lên anh em xem với nhé. Biết đâu lại là chim của một thành viên trên này bị xổng chuồng hihi

3. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    oài chim xa cá nhẩy à ,nếu spot lên đẹp mà sợ chết thì ới mình nhé để mình
    hứng cho cái tội chim xa cá nhẩy ,ở đời chẳng sợ gì cả hihih chỉ sợ hết tiền
    kekekke còn mấy cái mê tín vớ vỉn quăng xuống ao đi bạn

4. hoangnd

hoangnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Ông đặt cái title nghe ghê quá. Đấy là kinh nghiệm dân gian các cụ để lại. Ông không duy tâm thì cứ nuôi đi, còn sợ thì thả đi. Vậy thôi ;)

5. carmen

carmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    một hôm trời đep, đang cưỡi trên một con SH màu cafe nâu để vi vu và thả hồn vào mấy cô nữ sinh đi học về thì bỗng dưng bạn bị một con chim xà vào mặt(đấy gọi là chim xa:blushing:). Bạn không thể làm chủ được mọi thứ xung quanh và đâm vào vỉa hè ngã cái bịch...( đấy gọi là cái đen do chim xa mang đến=))=))=))).
    Nói đùa vậy thôi chứ trên diễn dàn này em thấy người ta nuôi rùa, nuôi cú mèo. nuôi quạ(là những thứ mà các cụ nhà ta ngày xưa bảo không nên nuôi). Rồi cả chuyện người ta nói nuôi cá rồng mà chết thì gia chủ mạt đến hết đời, vậy mà em thấy mấy bác bên box cá rồng rút ra một kinh nghiệm là ai mới vào nghề thì nên chơi cá dở rồi chờ chó nó chết dam ba con gì đó cho có kinh nghiệm lúc ấy mới chơi cá đẹp:laughing:.
    Đã có duyên với nó thì yên tâm àm nuôi đi bác.

6. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    em thấy nếu bác có vẻ sợ vụ chim xa cá nhẩy thì có khi nên tặng cho em để em nuôi hộ cho hehe nếu ko muốn nuôi chứ nhắn tin lại nick của em trên diễn đàn em sẽ đến bắt nuôi hộ cho

7. khuyen_kute

khuyen_kute Active Member

Thích đã nhận:
    2
    nếu ban sợ thì dể minh nuôi , băn khoăn làm gì ! lo mà hoc di ^^