Từ cầu Rạch miễu hướng về Tiền giang hay bị cướp gà.

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi ngocrang, 28/1/11.

1. ngocrang

ngocrang New Member

Thích đã nhận:
    27
    Chào cả nhà
    Tôi cũng là thành viên mới, cũng đòi nuôi gà về miệt Trà Vinh chỗ ông anh nuôi gà đá lựa được một cặp. Trở về thành phố ngang qua cầu Rach miễu đến Tiền Giang (tôi không nhớ tên đường, vì chẳng bao giờ để ý tên đường). Trên xe chở 2 giỏ đệm đưng gà, bị giựt, may mà quai giỏ có cột, làm xiển liển, sắp té (cũng may đói bụng định ghé quán cơm ăn, nên đã thắng lại). Quán cơm bên đường thấy la lên " coi chừng giựt gà đó", nhưng đã giựt rồi , vậy báo động tới anh em nào đi về ngã này mà có mang gà theo hãy cảnh giác. Bọn chúng hiện nay lộng hành lắm mà chỉ cướp gà thôi.

2. kingofdead

kingofdead Member

Thích đã nhận:
    3
    bác nói làm em nghe thấy ghê quásắp tới cũng về Bến Tre bắt mà bác nói vậy chắc cú giờ mình mang thêm cái gì phòng thân ấy nhỉ. Cho cha con nó ăn 1 trận tơi bời rùi mình chạy lun

3. tungkuangmttg

tungkuangmttg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138

Chài ơi ! ĐOạn cầu Rạch miễu lên tới Lương Phú chùm giựt gà mà ! Khu này tui nắm mà @@ ! còn từ Lương Phú lên thì anh Tính gamytiengiang nắm ( nói chơi hehe :) ) @@ ! " ĐAng chạy bị giựt là tụi nó trả số và é......e...........nnnnnnn ==> mất hình :)) ! Tui làm ăn Giang hồ khu vực này nên tháy hoài chứ gì !

4. tungkuangmttg

Thích đã nhận:
    138

Bữa nào thử kOi ! Nó kêu 1 bầy xe độ ra zí ông hok bít đường chạy á ! Toàn tụi lóc nho'x 18t Trở xuống ! MÁu liều đầy mình đó ^^ !
    * Lời Khuyên : giỏ Gà cột chặt vào yên ! Tránh tình trạng 1 đứa chạy 1 dứa ngồi sau Xách giỏ ( Có thèng để giữa lưng hok Xách càng thuận lợi cho BỌn ác ) , Bác nào ghé cafe Zú thì canh Xe và Gà @@ ! Có về bến tre Ghé Massage - XÔng hơi Bảo Khang ũng hộ , An toàn lắm các bác !

5. kingofdead

kingofdead Member

Thích đã nhận:
    3
    e có cây roi điện cùng lắm xẹt xẹt, mới mua ở cửa khẩu china về, hihi cùng lắm chơi lun, rùi dong thằng nào ăn 1 phát coi như té giật giật vui lám, hum bữa mới thử chú chuột cống :))

6. tungkuangmttg

Thích đã nhận:
    138
    Ơ ờ ROi ĐIện ! TỤi nó là 1 tập ĐOàn chớ hok phải 1 ,2 đứa đâu ! chít 1 đứa , mấy đứa kia nó báo động là tOi !

7. galongan

galongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,836
    Nguy hiểm quá...tui cũng hay đi săn gà,chắc phải phòng thủ tối đa thui

8. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    xuống mỹ tho đi đường trong nè mấy ông ơi đi bên long an qua hướng tầm vu đó an toàn tuyệt đối và có nhiều gà nữa tuyến đường đó vừa tiện lợi vừa gần nửa , muốn bến tre hay gò công đều gần khõi sợ bị giật gà ,,,,,, có đem gà để giữa đường cũng ko ai lấy nữa ,,,,,,xứ gà mà ,,,,,,còn mấy thằng giật gà này ko dám mò xuống mấy tuyến đướng đó đâu , đây là sơ đồ tuyến đường nè TÂN AN , CHẠY HƯỚNG VỀ TẦM VU , RỒI TỚI NGÃ 3 CHỢ THANH BÌNH THÌ ĐI RA ĐỤNG QUỐC LỘ 50 RỒI TỚI MỸ THO rất thoải mái đi và về ,,,,,,

9. sonke-hanoi

sonke-hanoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    Lân đầu tiên trên đởi mình mới nghe thấy hiện tượng này.mình ở ngoài bắc cùng lắm là nghe chuyện bắt trộm gà hay thôi chứ trường hợp này thì thua.nể mấy anh này thật.

10. gatre_vt

gatre_vt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    Cai Mon - Vinh Thanh - Cho Lach - Ben Tre
    Đi gà gặp nhiều bọn ác lắm các bác ạ! Không bị tụi cướp thì cũng bị tụi giao thông làm tiền. Em cũng là nạn nhân của trường hợp đó nè các bác. Cách đây 03 tháng em có một em gà tre 960g ăn 8x người ta trả 3 triệu tại trường gà nhưng ko thèm bán, định đem lên cho mấy ông bạn trên xì phố đá. Ai dè. . . lúc đó cũng trên đoạn đường từ tp Mỹ Tho thẳng đến Long An, chạy còn khoảng vài trăm mét nửa đến đoạn đường cao tốc. Em đi xe wave @ đời đầu, đang chạy trên 80km/h (tuyến 2 của làng đường xe tải) cũng bỏ giỏ gà tre ở giữa cho thằng bạn ngồi đằng sau ôm. vậy mà tụi nó chạy xe theo hồi lúc nào ko hay, chỉ thoáng nghe é e è m m m..... dựt một cái mất tiêu. Em kéo hết ga chạy theo mà .... đâu có kịp, tụi nó còn cầm cái giỏ gà phía sau đích xe tỏ vẻ khiêu khích kêu mình đủi theo nửa.Móa nó tức rung được. hịc hịc. => KINH NGHIỆM: đi gà, đem gà bỏ vô giỏ đệm xong, lấy cái thùng KHÁNH HỘI (khoét cái lổ ở giữa thùng để thong hơi gió) bỏ vỏ đệm vào trong, lấy băng keo gián lại, dùng 02 công dây ràng sau yên xe (nhớ quay cái lỗ khoét vào trong đừng quay ra ngoài). Như vậy là an toàn từ a - z đi tới Huế cũng ko sợ gì hết. Ghi Chú: Thông thường một cái thùng Khánh Hội có thể đi được 02 em gà nòi or 04 em gà tre.

NuHoangBaDuoi and nguoidaugio like this.
  11. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    đi như vậy thì hơi xá ah nghen :D, nhựng đươc cái ít bụi và có gió mát :)

12. tungkuangmttg

Thích đã nhận:
    138
    TRời Ơi ! Ông làm như người ta rành đường lắm vậy ! TUi bảo đảm 98% về béntre hướng Mỹ THo , còn 2% còn lại đi TầmVu là do bị đá trúng ông địa quán chạy lung tung lạc đường thui keke ! GIỡn ZUi nha các bạn :D:D !

13. tungkuangmttg

Thích đã nhận:
    138
    Rùi 1 xe 2 người để thùng ở đâu ??? CÓ gì liên lac. gởi gà nhà tui nuôi dùm cho kekeke !

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  14. happyland

happyland Well-Known Member

Thích đã nhận:
    165
    Phải có cây kiếm Nhật. Mà đúng kiếm Nhật tốt nghen, phải học qua võ thuật nữa. Dù 10 thằng hay 20 thằng xông vô cùng lắm chết chung với nó. Huy lực kiếm Nhật khiếp lắm.

nhulai, jodo-nguyen, tugaddon and 5 others like this.
  15. kingofdead

kingofdead Member

Thích đã nhận:
    3
    Bác nói cứ như đùa, roi điện nó chỉ cần xẹt xẹt dính vào người 1 cái là hồn vía lên mây đóa, chạm nhẹ vào người là mún bất tỉnh òy, dí lâu mà gặp thằng yếu tim là coi như mình mang tội giết người lun ý. Mà nó bất tỉnh rùi thì làm gì có sức mà báo động hả Bác

nhulai and Thiện Bảo Lộc like this.
  16. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    xã hội thời nay mà có những trò cướp giật quá thổ phỉ như này á
    chả hiểu chính quyền, công an đâu hết rồi

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  17. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    ôi mấy ông ấy biết cả rồi bác, ông đang bạn ăn nhậu để con cháu nó giựt gà, hỏi bác kêu ai, kêu ko chùng họa tới nữa.

18. thong82

thong82 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    Mấy thằng nhóc giựt gà chỉ đẻ đem nhậu, chứ gà giựt dọc xui lắm, đá không ăn ai đâu.

19. doankimvu

doankimvu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    mấy bác chế lấy quả bom điều khiển từ xa, bỏ vô giỏ rùi để cho tụi nó giựt rồi cứ việc bấm nút thôi......vài lần như vậy là tụi nó sợ ah.

20. happyland

happyland Well-Known Member

Thích đã nhận:
    165
    bạn nên đi 2 người nhớ mang theo cây kiếm Nhật, mà phải đúng kiếm Nhật loại tốt nghen. Phải từng học qua võ, ít nhất đai đen vovinam cũng được, có năng khiếu cận chiến, đụng mình là xuống xe xã liền, mình ra đi ít nhất cũng viết được vài chục thằng. Mấy bạn cũng biết sự lợi hại của kiếm Nhật rồi đó (kiếm chơ pén đó). Em đùa tí thôi