tự làm chuồng gà

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi nam-hoabinh, 28/5/14.

1. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    quyết định đầu tư làm 3 ô chuồng cho gà ... sáng nay thấy mái rừng đẻ 1 trứng ... không biết con trống rặt có đạp phát nào không nữa ...

làm gấp chuồng để tách trống rặt thả trống mồi tơ vào để đạp....

anh em cho hỏi khi gà đang đẻ thì thả gà lai vào liệu có kết quả luôn không nhỉ ?ý nếu đạp luôn thì trứng có trông hay là 1 tuần sau mới được trứng có con ..... anh em nuôi cho hỏi về vấn đề này nhé ... mình chưa nuôi rặt sinh sản bao giờ

đang thất nghiệp tính làm xong chuồng này chuyên nhận thiết kế thi công làm chuồng gà hihi

2. buongtaygarung

buongtaygarung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    theo như mình được biết từ khi quả thứ nhất đẻ gia thì quả trứng thứ 2 bắt dầu tụt suống rạ con và hình thành vỏ bọc ,kết luận là quả thứ 3 bạn xẽ có trống bạn thả vào ,nhưng chỉ 50/50 thôi nhé vì tinh trùng của con trống thứ nhất vẫn còn và có thể đã thụ tinh cho trứng thứ 3 dồi

ToanTuyenQuang and nam-hoabinh like this.
  3. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Nam đầu tư hoành tráng nha. những thanh sắt làm khung Nam tự hàn hay thuê thợ vậy? chuồng nhỏ chuồng lớn như vậy có khả thi đó nha. Vấn đề trứng có cồ theo mình quả thứ 2 nếu bạn thả trống vào và đạp mái ngay từ lúc sau khi nó đẻ quả thứ nhất thì sẽ có con ngay. Cái này gà nhà mình thấy như vậy còn grr thì thình ko biết có được ko? chúc Nam thành công.

ToanTuyenQuang and nam-hoabinh like this.
  4. buongtaygarung

buongtaygarung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    vui quá 2 quả trứng rùng rặc lượm được hôm nay đã lở dồi mà sao ấp cùng vói trúng gà tre mà gà tre vẫn chưa nỏ

ToanTuyenQuang and AKAY_QNINH like this.
  5. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Chuồng đẹp quá Nam ơi, mà sao Nam không làm ngoài trời vậy?Chúc Nam nuôi gr sinh sản thành công nha

nam-hoabinh thích bài này.
  6. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Chuồng trại hoành tráng thế này sang năm anh em nào cần gà mồi cứ Nam hb mà tìm nhé......... hoàn thành có tân gia không vậy Nam ?

7. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    mình mua sắt mượn máy hàn tự làm thôi đêm qua bị đau mắt gần chết hehe .... giờ chuồng coi như đã hoàn thành .....

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:32 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:29 PM ----------
    em nuôi cho nó tiện thôi anh ơi , có con nhốt chuồng hẹp cứ liền lại toác đầu nên phải làm chuồng mới .... em có con trống rặt nuôi đã mượt lông cái mào đã đỏ nhưng cứ bị đổ ... nuôi đến tháng thứ 3 rồi mà nó vẫn chưa dám gáy anh à ... gà cứ gáy là đạp mái hả anh ? ....

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:35 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:32 PM ----------
    mình định làm ngoài trời nhưng khu vực chuồng trại đã hết chỗ quy hoạch vì còn vườn chanh hihi .... mình làm chuồng theo kiểu thoáng mát có nắng có mưa ngủ kín tránh gió lùa

8. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    Nam ơi, chuồng hoành tráng quá, cho gởi mấy e gà tơ ra nuôi sẵn, mùa sau ra đánh tai đỏ đc ko. hehe đc thì mình đăng kí gởi 2 e gà tơ ra nha.

9. Georgealexander

Georgealexander Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    cụ hàn sắt phải có mặt nạ bảo hộ khi hàn ko hư mắt , còn nếu hàn xong trước khi đi ngủ kiếm chai V.Rohto nhỏ vô , hình như là khi hàn mình nhìn vào , mắt bị khô hay sao ý , em cũng bị như bác tối ngồi hàn xong ỷ y , đang ngủ ngon 2h sáng mắt nó cay khủng khiếp nước mắt nó cứ tuôn ra như thác đổ, phải bò dạy nhỏ V.Rohto vô mắt nó mới êm lại

AKAY_QNINH thích bài này.
  10. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    cám ơn lòng tốt của bạn, thật sự là mình không dám nhận nữa vì bạn đã tặng mình nhiều rồi vấn đề vận chuyển cũng phức tạp mất thời gian của bạn nữa ..... mùa bẫy gà sang năm thì chắc chắn là có mồi để bạn chơi chỉ sợ bạn không leo được đồi thôi à .... mình có một lời hứa đã từ rất lâu rồi mà sao mãi vẫn chưa thực hiện được nhiều lúc cảm thấy hổ thẹn quá ....
    bạn rảnh ra Bắc bất cứ lúc nào chẳng cần phải tới mùa gà đâu .... đi tour bắc một chuyến xem có thú vị không

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:54 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:49 AM ----------

cụ nghe như người việt kiều ý .... hàn lần đầu không có kinh nghiệm chỉ đeo cái kiếng mát làm thấy bình thường nhưng đúng thật là 1 h sáng bắt đầu đau .... gọi điện cho thợ hàn chính hiệu người ta bảo chườm đá lạnh hihi .... sợ quá lần sau chắc ko dám làm nữa .... cứ tưởng mù ko được nhắm gà nữa thì chết

11. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    chuồng trại hoành tránh thế này thì năm tới nhiều gà lăm đây hehe. Cho minh đặt gạch 1 e mồi năm sau nha Nam

12. hieugrpt

hieugrpt Active Member

Thích đã nhận:
    39
    chuồng gà

chuồng gà quá xịn gà lại đẹp bạn có thể trồng một cái cây khô vào đó cho gà đậu làm thêm ổ đẻ cho tiện ,ổ đẻ gần chỗ lấy trứng dễ dàng không ảnh hưởng để gà hãi