Từ màu tiết canh chuyển màu nước tè!

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập hồ cá nước mặn' bắt đầu bởi cavelaem, 25/11/11.

1. cavelaem

cavelaem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Thân chào anh em ! minhg là thành viên mới hôm nay mới dám mon men viết bài cũng là để cám ơn những anh em trong hội thời gian qua đã giúp mình có được một hồ cá ưng ý . số là sau khi bị bác lamnemo đầu độc chơi SH em tha mmotj đống SH về nhà , sau khi bác trungKM đến thử NO3 thì nó ra màu tiết dê đúng y chang màu máu dê của em :crying: còn PO4 thì màu xanh đại dương [-( một số anh em khuyên em nên mở rộng ngăn lọc để chuẩn bị chứa thêm SH nhưng được sự tân tình chỉ bảo của các lớp đàn anh đi trước nên đến giờ này may quá em không phải mở rông ngăn lọc , No3 đã từ màu tiết dê thành màu nước tè=)) một lần nữa thay mặt gia đinh em chân thành cảm ơn các anh dưới đây đã giúp em có một bể cá thật tâm đắc
    1-Lamnemo kẻ đầu độc em chơi SH:laughing:
    2- trungKM là anh phá của em cái máy khử no3 chạy quả bóng thành máy chạy sunphua :-S
    3- Flame Angel là anh phá cái máy canxi của em thành máy chạy bio[-(ưng không hậu ta
    Một lần nữa xin cảm ơn nhưng không hậu tạ .

axetylen and Nguyet like this.
  2. lanbatoong

lanbatoong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    văn phong bác viết đọc rất dễ hiểu và dân dã,em ưng nhưng sợ các bác trên này ko ưng lại gạch đá bác....và cái bể đâu hả bác:) post lên thiên hạ còn có chỗ ném gạch chứ

Last edited: 25/11/11
  3. phuongdien

phuongdien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Ngày nào cũng hô hào cổ vũ ổng mua thật nhiều san hô mà ổng cứ coi như là ứt. Tự ái ghê!

4. FlameAngel

FlameAngel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    116
    Ném đá vỡ đầu đeeeeeeeeeeee, giờ thành màu gì rồi bác ơi. Em thấy có đ/c vác nước RO ra test nói NO3 của mình chuẩn =)), bác có thể ko vậy làm gì mà xuống nhanh thế chỉ em với :-S

5. canuc

canuc Super Moderators

Thích đã nhận:
    429
    chúc mừng bác tham gia trên ABV
    cá về là em hay là cà vé là em vậy bác ...hic

6. cavelaem

cavelaem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    báo cáo bác ttk cave là em chứ ko phải cá về là em đâu a vi e mới chơi nên các bác bảo em làm ntn là e làm theo ngay ngoan như mấy em cave . hix nhưng cave nghe lời thì dc tiền e nghe lời toàn mât tiền

7. lanbatoong

Thích đã nhận:
    103
    theo em tìm hiểu thì đọc nguyên ko thêm dấu anh ạ.cái chính là cái tên nghe thu hút không giống ai

8. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    đọc cái nick là : ca ve la em, vì chơi cá ko có tiền cho ca ve nữa nên bị nó la =))

9. lanbatoong

Thích đã nhận:
    103
    bác phuongdien nhờ em gửi bác cái này ạ.bác xem xét giúp xem phù hợp không=))

10. phuongdien

phuongdien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Ông định cắt khóa cướp nhà người ta hay sao mà vác cái đó! Dùng cái đó thì gọi thêm xe tải vác cả bể về cho nhanh! :D

11. Trung_kimma

Trung_kimma Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    547
    Khiếp quá các bác,chủ thớt nói cong cứ gán thẳng,lúc nói thẳng các bác lại nghĩ cong
    :laughing::laughing::laughing: mệt ghê.Nhắn chủ thớt đã không hậu ta thì thôi lại còn quả tạ=))=))=)),nhà có cái kìm tốt lắm,ae nào thích SPS các loại tổ chức phá kho thóc đi,cave vừa nhắn em đấy,nhưng nghi lắm cave mà.:crying::crying::crying:

---------- Post added at 01:33 AM ---------- Previous post was at 01:30 AM ----------

Người ta chuyển mục đích sử dụng lại bảo phá,ối ông muốn phá như thế mà chưa được đấy.

---------- Post added at 01:37 AM ---------- Previous post was at 01:33 AM ----------

Thế hóa ra là xui dại à,thảo nào chỉ đứng nhìn nhường cá bác chọn trước,bị coi như là thế còn nhẹ đấy=))=))=))

---------- Post added at 01:39 AM ---------- Previous post was at 01:37 AM ----------

Em nghĩ vế trước đúng hơn,có hàng mới về ông này có mặt sớm nhất.Người đâu mà tham thế.

12. Lâm nemo

Lâm nemo Member

Thích đã nhận:
    30
    chắc cái kiềm đó chỉ là Minh Họa thôi chứ hôm qua e thấy chú lanbatoong cầm nên cửa hàng e chiếc kiềm cắt tỉa cành cây còn mới toanh thấy bảo mua về đe cắt tỉa san hô mà!thế chú ấy chưa nên nhà bác ah!hic hic

13. lanbatoong

Thích đã nhận:
    103
    em cắt demo bằng cành cây thấy rất hiệu quả.bác phuongdien có nhu cầu du lịch sinh thái sưu tầm san hô ở nhà bác cavelaem thì bảo em đạt hàng thêm cái kìm nữa ạ

14. Coral_Reef

Coral_Reef Kẻ Lang Thang

Thích đã nhận:
    353
    moi lam Ho cá bien xong,nhung kg biet các post,ai biet call 0935597979,chi dùm tí.thanks

15. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    [​IMG] bro này vui tính nhỉ ! [​IMG]