Tự sướng

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi Hoàng ĐL, 7/11/12.

1. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Lâu nay không đi gác được, ngứa nghề ở nhà lôi cu ra tự sướng.

Kèo đầu: 3 lỡ vs Bích Đào
    [video=youtube;dgvDVGi0icU]http://www.youtube.com/watch?v=dgvDVGi0icU&feature=youtu.be[/video]

Kèo thứ 2: Bích Đào vs Thổ Rền
    [video=youtube;sNdmFvUNQKM]http://www.youtube.com/watch?v=sNdmFvUNQKM&feature=youtu.be[/video]

Kèo thứ 3: Thổ Rền vs 3 lỡ
    [video=youtube;89OKnSb2170]http://www.youtube.com/watch?v=89OKnSb2170&feature=youtu.be[/video]

Kèo thứ 4: Đồng Kim vs … tùm lum
    [video=youtube;QdJXP7Z3das]http://www.youtube.com/watch?v=QdJXP7Z3das&feature=youtu.be[/video]

(Trong clip lọt cả tiếng kèm dặm của … pà xã …)
    Công nhận là bầy chim ở nhà lâu ngày, luyện thêm được nhiều chiêu ghê … nào thì leo lội, sa cầu, xoáy lụp, nhổ lồng … mịa, chiêu nào cũng thành thạo …
    Điện thoại cùi quay không rõ lắm, ACE xem cho vui, chặt chém ném đá thoải mái.
    Nhân tiện xin ý kiến của AE. Tôi chỉ có điều kiện đi rừng được 2 con thôi, vậy nên cho con nào đi, con nào ở nhà làm ca sĩ thôn buôn (ACE lưu ý dùm là ưu tiên cho Bích Đào vì mới nổi trở lại sau 2 năm dưỡng thương).

Thanks, chúc mọi người vui vẻ !

Last edited: 7/11/12
    hoangan, Tuan_ld, GHT and 22 others like this.
  2. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    Bác Hoàng.
    Theo tui, bác nên để Bích Đào ưu tiên đi thường xuyên. Như vậy là Bích Đào-Đồng Kim tuần này thì tuần sau là: Bích Đào-3lỡ.
    Vậy là dư em Thổ rền... Không lo, tui đang rảnh rỗi... Để tui rước em nó ra Bắc, tui cho đi cặp cùng Sấm Đồng của tui. hi hi...
    Chuẩn không cần chỉnh; Chỉnh không được chuẩn.
    Chúc vui vẻ.

3. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Chúc mừng anh Hoàng đã phục hồi thể lực thành công cho Bích Đào, nó sẽ ko phụ công anh chăm sóc đâu. Những con chim hay đc ở nhà anh, trong tay anh chăm sóc thì quá yên tâm.

4. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    hờ hờ, cụ này bàn rất hay. Mà chim mang ra Bắc thường chơi ...không ngọt đâu cụ ơi. Nó mà xuống đồng bằng tựa tựa như Đồng Nai thì chơi ngọt phải biết, hihi

Mà sao lần mang 2 em đi gác ta ? Proton có lần cao hứng mang 4 em vẫn bình thường mà. 2 em treo xe, 2 em móc 2 bên túi áo, còn vài chỗ nữa mà ...hết chim :p

5. Hoàng ĐL

Thích đã nhận:
    14,294
    Xe của mình thiết kế có thể mang được 5 chim đi trong vòng cự ly 150km. Nhưng rắc rối là ở trong rừng. Khi treo lên thì tạm ok vì mới vào rừng còn hưng phấn, nhưng khi tháo kèo, gom lụp để về thì ... oải quá xá oải ...

6. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    Cụ Proton chưa biết đó thôi: Hoa đào Bích Đào là xuất sứ gốc Bắc phải không cụ (!).
    Ngược lại, Thổ rền gốc Nam.
    Cu Bích Đào được bác Hoàng chăm chút từ khi nó là con cu nhìn chẳng ra cu (kén, suy, ốm yếu...) nay nó đã phục hồi được gần đủ công lực. Há đó chẳng phải là Duyên đó sao. Vậy nên để nó rất muốn được bác Hoàng khiển tướng. Chớ chuyển Cu từ Đà Lạt tới Đồng Nai thì đâu có gọi là Giao du. Chuẩn phải là: Thổ Rền ra Bắc; Bích Đào vào Nam.
    Ý cụ Proton và cụ Hoàng sao?

Cụ Proton thấy chưa, cụ Hoàng có ý rồi mừ...

yeuchimthucanh, hungvcb, hna and 5 others like this.
  7. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    Uhm, có ý là ... mang ít. Nhưng mang xa quá thì cụ í suy nghĩ kỹ đó, hehe. Vì biết đâu cụ í còn đi ...thăm khi nhớ :p

mùa này chắc không oải đâu cụ Hoàng ơi vì lụp nào cũng gỡ bổi thì ...hihi, chắc hưng phấn như khi mới vào rừng

8. Đảng Cu

Đảng Cu Cu gáy ABV Hà nội - Đăklăk

Thích đã nhận:
    7,743
    Đồng kim và mấy em lỡ của bác bắn như máy khâu, lèo lá liến thoắng ghê quá. Nhưng em cũng giống như cụ Thu, khoái em Rền hơn!
    Tiếc là bài bản em ấy hơi ít!
    Chim bác toàn hàng chuẩn rồi! Xin được chúc mừng!

9. Đồng _ đen

Đồng _ đen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,217
    Bác Hoàng cho em ké tự sướng 1 Phát nhé bác
    [video=youtube;HTNT2Z-LQEw]http://www.youtube.com/watch?v=HTNT2Z-LQEw[/video]

Cái này Cườm đen với Đồng khàn của chú Tùng
    [video=youtube;gyEYikAmttE]http://www.youtube.com/watch?v=gyEYikAmttE[/video]
    lâu lâu khuấy động phong trào tý chu đỡ buồn các bác nhể

Last edited by a moderator: 9/11/12
    hoangan, Cucusamtho, hungvcb and 3 others like this.
  10. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    Bác Long chơi ác quá em đang buồn thối ruột, thối gan mà lại còn đưa Đồng khàn lên làm em nhớ nó quá.

11. Đồng _ đen

Đồng _ đen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,217
    hê hê . hên là có upload được 2 video cờ líp này lên mạng . chứ ko thì chẳng còn kỷ với chả niệm gì với em đồng khàn cả. mấy clip kia bữa lỗi thẻ nên bị mất hết rùi . bữa nay có tập tành gì không chú Tùng . bữa rùi mang em đứt dây gù đi tập .chim ngoài vừa mới về em nó rùi được 2 sạc thế là con chồn ở đâu chạy ra làm em mồi đạch.............đạch.............đạch.............rùi câm luôn. bực hết cả cửa mình .đành để hom khác gác lại.

12. Hoàng ĐL

Thích đã nhận:
    14,294
    Tùng đang cầm con Sấm Bầu với con mồi nhất của anh Phúc mà không đủ bù đắp cho con Đồng khàn sao?

13. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Giàn cu của Hoàng thấy mê quá, nghe cả gà gáy nữa kìa.

14. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    con BÍCH ĐÀO nghe đã quá bác em nó sẽ trả ơn bác thui hihi....

15. Đàn gáy nhà bác Hoàng hay quá, bao h em mới có đc như bác ha

16. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    Tùng đang cầm con Sấm Bầu với con mồi nhất của anh Phúc mà không đủ bù đắp cho con Đồng khàn sao?

biết thế nào là đủ bác Hoàng ơi, Cim anh Phúc nhờ giữ dùm chứ có phải chim của em đâu, thế là còn 1 con mồi lỡ đi chơi cùng bác đây. hiiii

17. Hoàng ĐL

Thích đã nhận:
    14,294
    Còn con này lưu lạc 2 năm nay về lại với chủ. Cái sự ra đi, trở lại của em này cũng lắm chuyện lắm.

Đây là hình ảnh của nó cách nay 2 năm:
    [video=youtube;wMK48_wpl7M]http://www.youtube.com/watch?v=wMK48_wpl7M[/video]

[video=youtube;R5Ua0FtwkYk]http://www.youtube.com/watch?v=R5Ua0FtwkYk&feature=relmfu[/video]

Em nó hiện nay:

[video=youtube;_-snyAFlVFU]http://www.youtube.com/watch?v=_-snyAFlVFU&feature=youtu.be[/video]

Em này chỉ có thể dợt làm chim đấu chứ không thể làm chim mồi được. Tôi từng cầm nó đi rừng cũng hơn 1 năm, đụng bổi cũng nhiều nhưng chưa thấy có con bổi nào gù với nó quá 5 đạc … Tôi định để nhà cho làm ca sĩ thì ông anh phán là có thể cải tạo nó trong vòng 3 tháng. Sau 2 năm đi dợt (cũng tương đối đều đặn), nó bắt được 2 con bổi … ông anh ngả mũ chào thua và trả nó về lại cho tôi.
    Mời ACE xem và nhận xét thoải mái. Con này vì sao không thể làm chim mồi được ??!

Last edited: 9/11/12
  18. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Mặt mũi nó nhìn non nhể, mà lại hiền khô nữa.
    Cườm vuông, quy ko đều, thân ngắn chắc gặp bổi hay đòi trèo ra chơi cùng bồi hả anh Hoàng ui?

hoangan, Thu HY, Cucusamtho and 3 others like this.
  19. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    Nhìn em này có bộ lông không ôm sát, bộ lông hù bổi đây, hihi

Em này cho "về vườn" là đúng rồi cụ Hoàng

20. hoangan

hoangan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,244
    Em chẳng biết gì về bẫy Gáy mấy :crying::crying::crying: nhưng thấy tiếng dặt của con kim trong clip này hay quá:applause::applause::applause:! Bác cho hỏi "3 lỡ" là gì ạ? Bác đặt tên cho nó hay nó gáy gọi bổ 6?

PHIOMON thích bài này.