Tư vấn bố cục newbi

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi Javamoss, 16/9/13.

1. Javamoss

Javamoss Active Member

Thích đã nhận:
    65
    hồ 1m2 x40x45
    2 bóng Jebo
    vì hồ trước nuôi cá nên kiếng có 5 ly đáy 8 ly định chơi bố cục nhẹ nhẹ nên mình dùng nham thạch cho nhẹ.ae xem bố cục này có vấn đề chỗ nào mình chỉnh sửa.Mình định trải nền minifiss và rêu peacook buộc đá nham thạch vài chỗ vì 2 loại này có sẵn,sau này nuôi rc được ko

[​IMG][/URL][/IMG][​IMG][/URL][/IMG][​IMG]

[​IMG][/URL][/IMG]

Last edited: 16/9/13
  2. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Bạn có thể kiếm thêm một số bằng từng ấy đá nữa không nhỉ ? Cần phải méo mó hoặc hang hốc nhiều một chút , gia công đục đẽo cho có nhiều chi tiết cũng được . Mình thích dùng nham thạch lắm nhất là loại màu đen .

3. Javamoss

Javamoss Active Member

Thích đã nhận:
    65
    đá nham thach như trên thì kiếm nữa mua cũng khá rẻ a Thịnh ơi 10k/1kg mua 5 tặng 1,số đá đó 12kg.vì hồ em thấy mỏng manh quá e ko dám thêm nhìu,hồ đầu tay vì đầu tư lọc đèn phân tùm lum nên xem như hồ này set lấy kn,lần sau lật hồ e làm cái hồ mới chắc ăn lun.
    Còn đục đẽo e có đục thử thì bị hư(nham thạch có lỗ lỗ như tổ ong,e lấy vít dùng búa gõ thì để lại dấu vít nhìn biết liền xấu quá)ko biết làm sau,a có thể chia sẽ cách của a ko?
    À nếu như thêm đá thì bỏ vào hậu cảnh lun hả a,hay như sao a?
    Thanhk a Thịnh mở hàng nhé haha

Last edited: 16/9/13
    ngoc_tanlong thích bài này.
  4. thewarvn

thewarvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    141
    Trời! ko phải đục đẽo nham thạch mà là sắp bố cục cho nó hang hốc lồi lõm bạn à! mình ko nghĩ là nham thạch lại đục đẽo dc! mất công thử làm chi! hí hí hí! vời lại bể 1m2 như bác thịnh nói thì hơi ít đá là đúng roài! bể của em vừa bố cục xong cũng tầm gần 40 kg đá (bể 90 nhé) kính đáy có 8 ly lại ko có giằng dưới vừa đặt vừa run!

Javamoss thích bài này.
  5. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Dùng đục to cùng với búa to - tán một cú thật mạnh cho nó vỡ ra ngẫu nhiên thì trong đó thế nào cũng có những cục vừa ý . Đá này là kinh tế nhất cho người mới chơi rồi đó , ngay cả sir Amano cũng còn dùng cả đá này để đục đẽo và thiết kế những hồ to vài mét !
    Khi có đá thêm thì cứ xếp cho nó nhiều đỉnh núi cao hơn ở hậu cảnh , chập chùng chập chùng - hoặc là thấp dần về hai bên hoặc ngược lại là cao dần về hai bên , chụp hình post lên chỉnh sửa tiếp .

6. Javamoss

Javamoss Active Member

Thích đã nhận:
    65
    E hiểu ý a Thịnh rồi,e còn giúp set 6 tất cho bà chị,và 1m2 chô bố vợ dưới quê nữa hehe.vì hồ e mong manh e chơi rêu phía sau hậu cảnh cao lên cho nhẹ.còn cách a Thịnh chỉ e dùng cho 2 hồ sắp tới.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:03 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:01 AM ----------

Hồ mình con ghê hơn bạn,1m2 mà đáy 8 ly thành 5 ly xài cũng 3,4 gì đó rồi bạn.cho nước vào là để cái bản cấm lại gần lun^^
    Để trải fiss thêm rêu update tiếp

7. ngoc_tanlong

ngoc_tanlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,000
    Đúng như anh Thịnh nói mua thêm đá anh ơi!!!nhìn đá ít quá nên thấy bộ nền nuốt chửng ....chưa kể việc sau này rêu cây phát triển thì không còn thấy đá nữa?:blushing:

Javamoss and huykeo like this.
  8. thewarvn

thewarvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    141
    Thèm đá ong quá mà ngoài này bán mắc chết đi đc! Hít hít

9. Javamoss

Javamoss Active Member

Thích đã nhận:
    65
    Đá ong là đá tổ ong phải ko,quê ở Tây Ninh lụm ko hết lun,mà nặng quá nên mua nham thạch cho nhẹ