Tư vấn cho mình về bể với.

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi Toàn, 25/3/08.

1. Toàn

Toàn Guest

Tôi vừa mua 1 bể thủy sinh kích thước:1.2x0.5x0.5. Cũng chưa trang trí được gì nhiều. Cá có 10 đôi sêcam, 10 đôi ngựa vằn, 04 dọn bể. Muốn hỏi các huynh đệ xem ai (cửa hàng nào) có thể tư vấn tôi trang trí bể thủy sinh đẹp không? Nên nuôi thêm những loại cá gì kết hợp với những loại tôi đã có(cá độc đáo 1 chút và phải dễ nuôi-vì tôi mới nuôi mà). Rất mong các huynh, đệ đi trước chỉ giáo cho. ~X(
    Xin đa tạ.

2. giang229

giang229 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    ai cha! anh nuôi secan thì coi chừng mấy con kia bị secan hảnh hạ đấy tụi secan dữ lắm giảm bớt secan đi anh ơi . Muốn tư vấn thì anh lên tiệm thủy sinh lý vũ ah địa chỉ có sẵn trên diễn đàn ràu

3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn ấy ở Hà nội mà Giang ơi .~X(
    @ Toàn: Bạn có thể tham gia CLB cá đĩa - Thủy sinh Hà nội để có thêm kinh nghiệm về cá và cây thủy sinh nhé.

4. Toàn

Toàn Guest

Xin cám ơn bạn giang229. Bạn có thể góp ý để mình nuôi thêm con gì không? Bể của minh còn rộng lắm.

5. Toàn

Toàn Guest

Cám ơn huynh GHT. Huynh chắc là cao thủ trong ngành nuôi cá và bể thủy sinh rồi? Đệ sẽ tham gia CLB cá đĩa- thủy sinh ngay tắp lự. Chắc là đệ sẽ có nhiều kinh nghiệm khi tham gia diễn đàn này. Học được cái thất bại của người khác sẽ là thành công của mình, phải không huynh? Đệ sẽ lên lão làng nhanh thôi.

6. vicHN

vicHN Member

Thích đã nhận:
    0
    Toàn nên làm 2 con cá Rô phi nữa thả vào là thấy bể đỡ trống ngay ấy mà.

Nếu không thì nên mua :

1. 01 đôi Ánh Trăng ( 10.000đ/đôi )
    2. 05 đôi Sóc đầu đỏ: giá như trên
    3. Làm đàn ngựa hồng( Loại này khỏe lắm ) giá 5-7000/đôi

5/ Tham gia ngay vào CLB là có kinh nghiệm ngay

7. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Weo căm to bạn Toàn đã ngã vào bể thủy sinh của CLB cá đĩa thủy sinh HÀ nội.
    Bạn sẽ được CLB tư vấn nhiệt tình trên mọi phương diện về bể và cây thủy sinh.

8. Toàn

Toàn Guest

Cám ơn huynh GHT. Cho đệ hỏi lễ nhập môn và hội phí là bao nhiêu vậy huynh?

9. Freak

Freak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Em đang muốn giải phóng đàn cá kiếm khỏe trâu bò đây. Anh thích nuôi thì vác chúng về :)