tư vấn dùm đệ mấy huynh ơi,,,,,

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi hoanglinh, 11/7/07.

1. hoanglinh

hoanglinh Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy huynh có kinh nghiệm cho đệ hỏi, hiên tại đệ có 1 cái bình chữa cháy của xe hơi, loại dài hơn bình ga mi ni 1 ít, ko biết lấy nó chế qua bình co2 để chơi cho hồ thủy sinh được jo hả mấy huynh, vì hồ của đệ nhỏ lắm, và nếu co chế được thì làm bằng cách nào, và mua van và nạp co2 ở đâu,,,
    đệ ở tphcm, cám ơn nhiều lăm,,,,,,,

2. phantuanlinh

phantuanlinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    Mình nhớ không lầm thì bình chữa cháy của xe hơi là bình bột chứ không phải Co2 đâu bạn ơi.

3. BabyMoth

BabyMoth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    uh ngày trước mình có ít định chơi 1 cái nhỏ nhỏ như vậy nhưng không dc đâu bạn ơi bỏ ý định đó đi nên mua 1 cái bình 1.5kg hay 2k dc rùi giá 330k ah.
    Khí CO2 là khí lạnh va nguy hiểm nữa có thể gây ngạt với lại kho có cái van nào thiết kế cho loại bình ga nhỏ đó. Thế nhé cố mua một cái bình như mình đây hic hic ....

4. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Bình đó chắc chắn không dùng được, vì không có van giảm áp nào vừa và cái bình đó mỏng lắm không dùng để nén C02 được, Bình chứa C02 phải là bình có vỏ sắt rất dày và chắc. Vậy bác nên mua bình chuyên dùng đi.
    Chúc bác vui

5. hoanglinh

hoanglinh Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy mấy huynh cho đệ hỏi thêm tí nha, lấy bình cứu hỏa đã hết xử dụng để nạp co2 xài được ko,< tất nhiên là mình sẽ thay van giảm áp nữa phải ko,>
    và đệ có tới mấy chỗ cửa hàng bán bình chữa cháy, thấy có bình chữa cháy cô2, vậy khí co2 trong bình họ bán mình xài cho thủy xinh được ho,,,,,,
    giúp đệ tí nha,,,,,,,

6. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Nếu đúng là bình đựng khí C02 thì dùng vô tư bác à, bác để ý kỹ xem nếu là bình chứa C02 thì bình có vỏ rất dày, bác cầm lên thấy rất nặng. ở cửa hàng bán bình PCCC có loại màu đỏ của Trung Quốc mà xịt ra bột trắng thì không dùng được cho hồ rong đâu nha.
    Thân