Tư vấn dùm em

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi M.Q, 18/6/13.

1. M.Q

M.Q Member

Thích đã nhận:
    33
    Chả là mới được ông anh mua tặng con gà rừng... mang về nhà nó nhát quá mẹ em thì bảo thịt bố em lại muốn nuôi các bác tư vấn cho em cách thuần chủng e nó dc ko ạ. em ko có 500 ảnh có 200 ảnh các bác xem tạm ạ :( gà này ở Tân Sơn Phú Thọ ạ[​IMG][/url][/IMG]

2. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    bạn đọc các bài viết về cách thuần gà rừng trong diễn đàn. bạn cho ăn gạo lức, ngô và sâu, giun, dế là em nó khỏe ngay. đừng thịt nó, tiếc lắm. nếu bạn ko nuôi thì để lại cho mình, mình nuôi. chúc gà bạn mau sung

M.Q thích bài này.
  3. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417

M.Q thích bài này.
  4. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Bác nhớ che kín chuồng (che 3 mặt), tạo cảm giác an toàn thì e nó sẽ ăn uống tốt thôi. Nuôi gà rừng ko như gà tre đâu bác, nên tìm hiểu cách chăm sóc đã có những chia sẽ rồi.

M.Q thích bài này.
  5. trihuynh

trihuynh Guest

Ở Hà Nội (bạn M.Q ở Hà Nội) gọi gạo còn vỏ cám là gạo lức rất ít người biết. Gọi là gạo xay thông dụng hơn (gọi gạo xay để phân biệt với gạo xát là gạo đã loại đi vỏ cám mà chúng ta dùng nấu cơm hàng ngày)

6. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Đúng đấy nên cho ăn gạo xay hoặc gạo dã là tốt không nên cho ăn gạo xát như thế gà dễ die lắm . chúc gà của bạn mau thuần .

7. trungdinhnguyen

trungdinhnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    đầu tiên bác quây kín cái chuồng lại để hở 1 ít thôi( chỗ ta cho đò ăn ấy) rồi bác vào diễn đàn đọc cách thuần là ok ngay đừng thịt bố nó phí lắm bác em đang kiếm mà không ra đây

8. cuongero

cuongero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    bác vô totpic thuần dưỡng gà rừng đầy đủ hết đó bác từ cách nuôi thuần tới cám dành cho e nó , nói chung bác bỏ vào chuồng e nó 1 con gà mái lai hay tre cho e nó ăn theo e nó sẽ khỏe và trùm lồng lại k thì cái đầu nó tè le hết k chết vì sọ cũng lân óc mà đi thôi chú bác thành công thân........................

9. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    người ta tặng thì phải biết chân trọng chứ bạn . bạn nên nuôi em nó đi nuôi thuần hóa khi gáy bạn sẽ thấy rất thú vị . mổ được mấy miếng hả bạn hihi.

cho gà mái tre vào cho nó có bạn đỡ cô đơn, chú ý nước sạch mồi tươi côn trùng rau cỏ lúa ngô khoai sắn .thời gian đầu nên che cẩn thận không em nó toét mặt toét mồng , nếu thấy em nó bay quá kiểu húc đầu như thiêu thân thì chấp nhận dùng biện pháp cắt cánh nhé , chúc em nó nhanh đỏ mặt dựng mồng nhé