Tư vấn dùm mình mới chơi Chích chòe lửa.

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi CONGTULK, 17/5/11.

1. CONGTULK

CONGTULK Member

Thích đã nhận:
    4
    MÌNH MỚI MUA 1 CON LỬA BỔI. NHƯNG ĐUÔI THÌ BỊ CONG XUỐNG. ĐUÔI KHOẢNG 22CM. MÌNH KHÔNG BIẾT SAU NÀY THAY LÔNG CÓ THẲNG GIỐNG NHƯ CÁC CHIM KHÁC KHÔNG CÁC ANH.
    Mình mới mua 1 con lửa bổi, nhưng đuôi thì bị cong xuống, đuôi dài khoảng 22cm. Mình không biết sau này thay lông có thẳng giống như chim khác không các Anh?
    Mod nhắc nhở bạn không viết chữ in hoa toàn bài viết nhé.

2. LTBT

LTBT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    lửa đuôi dài thì đuôi phải cong xuống thôi bạn :| chứ bạn mún nó cong lên à :D , đuôi cong xuống mà là đuôi lụa thì sau này chim mà có đánh đuôi thì đuôi sẽ bay trong gió rất đẹp đấy :D , mà bạn mua đuôi 22 ở đâu thế và mua bnhiu thế ?

3. CONGTULK

CONGTULK Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình mua ở tiệm bán chim bạn ah. Mình mới tập chơi thôi. Mình mua 700k. Mình đang dùng lồng 84 không biết như vậy có vừa không?

4. vusg

vusg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    cong đều thì ok, chứ cọng lên cọng xuống là bị te rồi

5. A Páo

A Páo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,707
    bạn nói lại xem là đường cong của đuôi như nào ....đường cong có đều ko , có bị gấp khúc hay vẹo vọ ở chỗ nào ko
    Đúng là mỗi người sở thích , mình thì rất thích những chú lựa đuôi lụa , nhưng lại cũng có nhiều thích đuôi cứng
    Nhưng sét cho cùng đuôi lụa vẫn là đẹp nhất , nhưng thấy các pro bảo đuôi lụa nhanh mất sức hơn đuôi cứng ko biết có phải ko

6. CONGTULK

CONGTULK Member

Thích đã nhận:
    4
    Nó cong xuốn nhưng 2 đuôi vẫn đều Apao oi. Khi chim mua về chưa ăn cám được. Mình tập cho ăn được rồi lại không ăn sâu và cào cào nhiều. Như vậy chim có phát triển tốt không ae. Mặc dù ae chưa hồi âm nhưng mọi ý kiến của ae mình đều tiếp thu lấy kinh nghiệm sau này và thạt sực cảm ơn nhiều nha.

7. LTBT

LTBT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    bạn ở hcm mà mua w giá 700k là rẻ đấy . Dù mình k pít tg' tá nó như nào nhưng cũng chúc mừng bạn :D . Lúc mua họ có cho bắt ra đo đuôi k ?