tư vấn giá chim

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi hungholcim, 22/1/11.

1. hungholcim

hungholcim Member

Thích đã nhận:
    21
    chào các bạn!
    mìn mơí bắt đâù chơi chim vâỵ các bác có tư vấn cho mình giá chim khưú bao nhiêu tiền vâỵ, và khưú và chào mào con nào hơn
    thanks

NhatChiMai, Hai_Nhai and hoaphuly like this.
  2. Hai_Nhai

Hai_Nhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    283
    Chào bạn! mình kể ra thế này rồi bạn tự so sánh đánh giá nhé
    Khướu: 700k/1 e bổi, ưu điểm là hót to nhiều giọng, dễ thuần,thức ăn đơn giản hơn Chào Mào; khuyết điểm là hót quá nhiều đau đầu làm phiền xung quanh, phân hôi
    Chào Mào: 300/1 e, ưu điểm là nhìn đẹp hơn Khướu, lồng nuôi nhỏ gọn hơn, cũng nhanh thuần như Khướu,hót to; khuyết điểm là hót 1 giọng, thức ăn chủ yếu là các loại trái cây.
    Chúc bạn có chú chim ưng ý.

NhatChiMai, hungholcim and hoaphuly like this.
  3. hoaphuly

hoaphuly Active Member

Thích đã nhận:
    26
    ở phủ lý hà nam giá khứu bổi là 200 ngàn đồng ,chào mào 50 k khuyên 30k nếu bạn mới chơi chim nên chơi chim thuần mà cần mua đồng bộ cả lồng cóng ,cám của đúng loại chim ấy .Có tốn tiền hơn đấy nhưng mới thuậnlợi ,và gây thêm cảm hứng trong quá trình chơi chim bạn ạ
    thân chào

NhatChiMai, Hai_Nhai and hungholcim like this.
  4. hungholcim

hungholcim Member

Thích đã nhận:
    21
    cám ơn các bạn nhiêù mình đã lưạ được một chú, hót nhiêù nhưng hơi nhát, các bác có cách nào làm cho nó dạn ngươì không
    ps: các bạn có biết chổ nào bán chim ở Kiên Giang ko?

5. hanamdinh

hanamdinh Member

Thích đã nhận:
    4
    chào bạn! nếu đưa ra sự lựa chọn giữa khướu và chào mào thì rất là khó! tuỳ vào sở thích và tình cảm của từng người đối với từng loại chim! nhưng nếu bạn là người mới bắt đầu bước vào thú chơi chim! thì bạn chọn khướu! đặc điểm của khướu là giọng hót lớn và hót nhiều thức ăn của khướu đơn giản hơn chào mào, mới chơi thường thì ai cũng thích chim của mình hót nhiều. chúc bạn tìm được niềm vui trong cái thú nuôi chim! giá chim khướu trong thời điểm này thì khướu mun giá tầm 300k còn khướu bạc má tầm 550k (khướu mộc)

NhatChiMai and hungholcim like this.