Tư vấn giúp em làm lồng aviary ở miền bắc

Thảo luận trong 'Vườn chim' bắt đầu bởi son279, 18/8/12.

1. son279

son279 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Nhà e có sân chơi ở tầng 2 đã lợp tôn chống nóng và có tuong rào sắt bao quanh. bây giờ em đinh làm cái avi tận dụng ban công vì ở giữa e kê bộ bàn ghế đá rồi. em miêu tả qua vị trí e định làm nhé: ngang 3.7m cao 4m rộng 1,4m hướng quay ra ngõ là hướng đông nam. các mặt còn lại không tường gì hết.
    Yêu cầu của em: bình thường em để cả 4 mặt là thành lồng để lấy gió , khi mưa hoặc mùa đông gió rét em có thể kéo miếng che ở hướng đông nam và cạnh lồng( tấm lợp carcon ) vào để kín đáo. cái này em chưa nghĩ ra giải pháp làm cho tiện và cơ động,nhưng phải chắc chắn vì còn phải trống trọi với mưa bão.
    trong lồng thì trôngf loại cây gì cho thích hợp( tên phía bắc hay gọi nhé) vì e đọc thay toàn tên cây lạ ra hàng cây hỏi họ kêu ko biết.
    E sẽ làm xây tường 1 bên cao khoảng 70 cm và ốm dá trang trí rồi làm suối nứoc tự nhiên ở đó. liệu có ổn không?
    Ở phía bắc thời tiết khắc nghiệt nên nuôi chim rất khó, các bác tư vấn xem e nên nuôi loại gì, và số lượng bao nhiêu thì vừa với lồng của em( e mới chơi nên khoing biết tên và hình thù các loại chim) . chím có thể sống qua mùa đông được
    Nhà e có 6 e cu gáy , e nuôi cùng chúng có được ko? số lượng bao nhiêu thì đủ?
    Kinh phí: thời buổi khó khăn , lương lậu kém nên e đặt tiêu chí là rẻ bền đẹp ( cái này hơi vô lý phải ko?) tư vấn giúp e chỗ này về giá cả vật liệu và chim nhe.
    E xin cám ơn mọi người trước đã quan tâm tới mục này trước

yeuchimthucanh thích bài này.
  2. khoekhoang

khoekhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Đúng là vô lý thật bạn à! tuy nhiên...bạn cứ làm đi, cứ để chừa chỗ trống suối nước lại, riêng suối nước cứ xác định cả động cơ và mô hình khoảng 2 triệu là ít nhất..bao giờ có tiền thì bổ sung sau...
    Ý tưởng như thế cũng tạm ổn rồi
    Về phần chắn gió, không dùng carton được mà phải dùng hẳn mika (khoảng 300-500k một tấm 1m2 x 2m4 dày 8mm) hoặc chất liệu tương đương nhựa. 3 tháng mùa đông thì bạn khoan các lỗ lên tấm nhựa rồi lấy dây kẽm luồn qua buộc thẳng vào lưới. Vừa đảm bảo giữ ấm vừa mưa bão không sợ.
    Tổng khoảng 5 triệu cho mô hình của bạn.
    Chúc bạn thành công

3. langque

langque Active Member

Thích đã nhận:
    72
    Tốt hơn hết, bạn nên cho xin mấy cái ảnh địa hình nơi bạn định làm aviary, như vậy mọi người dễ đóng góp hơn

4. hoaibackts

hoaibackts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    chưa có gì mới mẻ nhỉ.........................................