Tư Vấn Giúp Em mấy huynh uiii!

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi donghocat, 8/10/08.

1. donghocat

donghocat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nhờ mấy huyng chỉ giúp cho em :hồ D140-R50-60 kiếng 8ly Toàn bộ.Cho hỏi Chơi TS (bao gồm:nền.đá.lũa)#:-SCó được kô,nếu sử dụng nền ADA thì Khoảng bao Nhiêu Kg,và giá loại phân này hiện nay lun nha.thank~X(#:-S

2. vattephd

vattephd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    chắc khoảng 6-7 cân,chơi thủy sinh tốt chứ sao mà phải băn khoăn,giá loại này từ 50k đến 65

3. vuthaihoa

vuthaihoa Active Member

Thích đã nhận:
    16
    bạn donghocat ơi. bạn chơi hồ với kích thước như thế theo mình đọc trên 4 room thì bạ phải sài 10 bao , tức là khoảng 20ký ADA đó bạn ah, còn 1m4 r50c60. bạn phải dùng đáy 12ly mới an tòa bạn ah.riêng phần đáy lót phân +với các phụ liệu để làm nên cái hồ theo mình ước tính trên 100kg, bạn nên suy nghĩ kỹ để tránh tình trạng sau khi set up xong thì kô hối hận, còn nếu bạn ít xiền thì set up hồ vừa thôi, chúcc bạn có hồ thủy sinh thật đẹp, thàn ái chào bạn

4. linhtp272

linhtp272 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    356
    ơ...ngoài hn thì bán 1 bao ADA là 9kg mà .... hok nhớ rõ giá bi giờ là bao nhiêu ,nhưng trước e mua là khoảng 450-480k/bao 9kg.....

5. hiepkhachhanh

hiepkhachhanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    còn phải tùy bạn trồng cây, và bố cục thế nào chứ, chỗ nào trải đá hay lũa thì ko trải phân. chứ cứ quy ra theo diện tích bể thì không ổn đâu. giả dụ như bạn còn tạo một con suối thì ở vị trí suối đấy bạn không trải phân cugnx đc vì ở đó bạn có trông gì đâu