Tư vấn giúp em thức ăn cho mấy loại cá sau nha!

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi kenshin14488, 27/7/07.

1. kenshin14488

kenshin14488 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Nhà em mới tậu 2 em chuột gấu trúc
    1 em bống (không được vàng lắm)
    1 chú cá kiếm
    1 bút chì
    Chưa biết nên cho ăn thức ăn gì đây, các bác tư vấn giúp em với mọi loại thức ăn luôn nhé, em chơi bể thủy sinh, không xài trùn sống, bobo, lăng quăng được (bọn này hơi dơ :D). Cám ơn các bác nhiều nhé! :)

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Tất cả bọn này dùng chung thức ăn mịn cho cá TS, có bán ở các hàng cá, gói màu đỏ giá 6k đó....riêng bống, bút chì thì để đói chúng mới chịu dọn hồ cho, gấu trúc thì kiếm thức ăn thừa rơi vãi dưới nền là đủ no rùi.....
    Chú ý cho ăn rất ít, chẳng may có wên 2-3 ngày không cho ăn cũng không sao....

3. kenshin14488

Thích đã nhận:
    80
    Vâng, xin cám ơn Blue rất nhìu, còn bạn nào có cách cho ăn nào nữa không?

4. lechau

lechau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    hồ bạn có rộng ko ? mình có 1 hồ 110x50x60 nuôi 2 Bút chì, 3 Bống. Ko cho ăn uống gì cả(nói vậy thôi chứ 4-5 ngày cũng cho 1 ít đồ ăn tổng hợp :)) ) chúng vẫn mập mạp như thường. Còn đối với hồ nhỏ thì có lẽ cho ăn 1 ít vào buổi chiều tối.

5. kenshin14488

Thích đã nhận:
    80
    Hồ mình 60x30x40 bạn à, mình mới mua 1 gói thức ăn màu đỏ như anh Blue nói, nhưng mắc hơn 1k, thả vào thì cá kiếm + con bút chì nhái nó xơi hết, mấy con chuột chắc là bị đói, hix hix, em mới mua thêm 2 chú cá nhỏ nữa, không nhớ tên gì, mà nó nhát lắm, đứng yên 1 chỗ, trốn sau mấy bụi cây không dám ló mặt vì lâu lâu bị thằng bút chì nhái nó hù!
    Hix hix, theo lời chỉ dẫn thì em cho ăn ít lắm, khoảng 20 viên nhỏ cho 1 lần ăn (viên bé như hạt đường ấy!)