Tư vấn giup minh bể 1m9

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm' bắt đầu bởi dannguyen, 12/11/11.

1. dannguyen

dannguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin nhờ các cao thủ tư vấn giúp mình. Mình đang định nhờ người dán bể thủy sinh 1m9*50*50 bằng kính 12mm. Theo các bác với kích thước như vậy thì bể có cần dán kiềng hay không? dán dấu keo hay không? Mong sớm nhận được tư vấn từ các cao thủ, em xin cảm ơn trước.

2. hovaten

hovaten CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    3,243
    Bể này dán được dấu keo , ko co kiềng thì kính bị cong ( Chửa ) :D nêu dán giằng mép trên vẫn đảm bảo thẩm mỹ , dài 1,9m khó kiếm đèn đấy !!!! tại sao ko phải là 2m hoặc 1,8 tương thích với đèn ko nhỉ ???

dannguyen thích bài này.
  3. dannguyen

dannguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn bác, em làm bể 1m9 cho hợp với kích thước gian phòng ạ.Bể thì có chú em chuyên làm kính nhận giúp rồi. Còn về đèn thì em tính lấy thêm 4 cây T5OH ? Lọc thì em đã rước về con monarka 1000 của bác rồi(chạy khỏe lắm bác ơi). Em chơi cắt cắm và CCN bác xem như thế ổn không tư vấn thêm cho em với.

4. hovaten

hovaten CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    3,243
    Thế thì ok rồi :D nếu chơi bóng nối ( 2 máng ) thì bể bị vệt tối giữa bể ....nhìn rất khó chịu :D hay làm lun quả máng 180cm có phải hay ko ???

dannguyen thích bài này.
  5. dannguyen

dannguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Em chỉ lo kích thước bóng dài như vậy thì vận chuyển khó mà mai mốt khó kiếm thiết bị thay thế(em thấy máng 90 cả hộp đã dài cỡ 1m2 rồi không biết máng 1m8 thì dài bao nhiêu hả bác?). Bác có sẵn hàng chưa để hôm tới em ngó qua một chút?

6. MrBlue

MrBlue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    cắt cắm 1.9m thì bác cứ gọi là chạy mệt nghỉ cắt song góc này cây nó lại mọc góc kia :) chúc bác có 1 bể hoành tráng

hhson_gt thích bài này.
  7. hhson_gt

hhson_gt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    430
    òa, bể của bác thật là khủng, phải nó là cả 1 lòng suối với hệ sinh thái dưới đó. chúc bác có 1 bể thật là đẹp!

8. dannguyen

dannguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn các bác, khi nào dán xong bể em sẽ xin thêm ý kiến của các bác về các bước tiếp theo để có 1 bể thật đẹp chơi tết

9. hhson_gt

hhson_gt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    430
    bác chủ thớt làm xong bể chưa? post lên cho anh em chiêm ngưỡng với.......

10. trong_nghia

trong_nghia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    594
    thấy ngoài cửa hàng làm bể cá, giờ hay dán keo đen mép trên, dưới, góc bể...hình như làm bể thủy sinh thì ko nên đúng ko ạ?

11. toanminh

toanminh Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu bê63 này lam không kiềng thì chắc phải sử dụng kính 19ly như vậy mới an toàn. Giá hơi cao nhưng bù lại nhìn sẽ đẹp. Còn nếu làm bể có kiềng thì chắc sử dụng kinh 12ly là được rồi, giá sẽ rẻ hơn rất nhiều. Tùy theo ngân sách của bạn mà có thể lựa chọn cho phù hợp

12. dannguyen

dannguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Sau khi được chú em tư vấn dán bằng kính 10ly sẽ đẹp hơn, mình quyết đinh dán bể bằng kính 10 ly cường lực có kiềng thay vì kính 12ly thường. Khi nào dán xong mình sẽ tiếp tục post tiếp nhé.

---------- Post added at 08:24 AM ---------- Previous post was at 08:12 AM ----------

Xin hỏi các pro bể của em cao 60cm thì nên dán kiềng cao bao nhiêu thì hợp lý ạ

13. vdp142

vdp142 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    có chú em chuyên làm kính thì là toàn nhà chồng được rồi sao phải nghĩ, nếu không muốn chơi giằng thì xác định là chơi hẳn 1,5ly hoặc 1,9ly cường lực đi cho thoải mái. nhìn cái bể dầy dặn cũng đẹp hơn mà,với là đã chơi 1m9 rồi sao không chơi rộng ra và cao lên một chút (65x65) chẳng hạn, cũng có ảnh hưởng gì đáng kể tới diện tích của nhà đâu. Thân