Tư vấn hồ mới

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi thanhlongtre, 9/11/07.

1. thanhlongtre

thanhlongtre Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy hôm nay thấy bé thanh long nhà mình lớn nhanh quá, hồ có vẻ chật nên quyết định thay hồ mới. Do không có đủ điều kiện nên mình chỉ dám chơi hồ 1,6 m (kính 8 ly). Xin anh em chỉ giùm phải sử dụng giấy dán nào cho phù hợp đây, mình cũng muốn hồ đệp một tí. Cám ơn nhiều

2. thuonglnq

thuonglnq Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn làm hồ kính 8li nghe chừng có vẻ không ổn.hihihi.Vì kính dày nhất bây giờ cũng chỉ là 1li thôi nếu làm 8li thì thể tích nước tha hồ cho cá húc vào thành bể ok hết:laughing: :laughing: :laughing:

3. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Hồ 160 x 50 x 60 làm kính 8mm,đáy + thanh giằng 10mm là an toàn.Nếu có điều kiện nên làm 174 x 61 x 68 sẽ đẹp hơn & kích thước lý tưởng hơn,giá thành đội thêm không bao nhiêu.
    Bạn nên dán giấy nền màu xanh biển nhạt có bán tại các tiệm cắt decan quảng cáo hay tiệm góc đường Lý Thường Kiệt & Phạm Viết Chánh - Q10,gần đó cũng có rất nhiều tiệm.

4. hoangarc

hoangarc Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho em hỏi tí: Nếu hồ kích thước này thì bộ lọc dùng loại gì là hợp lý nhất cho cá rồng? Thanks~X(

5. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Bạn tham khảo thêm tại đây.Mình có nhiều phương án cho hộp lọc bạn tham khảo thêm.
    http://aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=15926&page=29