Tư vấn kích thước bể giúp em?

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi ruanguangxing, 13/11/10.

1. ruanguangxing

ruanguangxing Member

Thích đã nhận:
    1
    cái bể Dài 80 - Sâu 45 - Cao 40 như hình trên không biết có dùng làm bể cá cảnh được không hả bác, vì chiều cao có 40 nên em sợ hơi thấp , bác tư vấn giùm em ạ

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Dùng làm bể cá cảnh thì thấp quá bạn ạ, bể đó nên dùng làm bể thủy sinh thì đẹp luôn.

hovaten thích bài này.
  3. Hung Mamen

Hung Mamen Guest

nếu bác chơi cá đĩa dưới 15 con , size <10cm thì vô tư . Cá đĩa size dưới 10cm , đc nuôi 1 con/10lit nước , sẽ hoàn toàn khỏe mạnh màu sắc lên rực rỡ . Với điều kiện hệ thống lọc tối thiểu >= 25W cho bể 150l

4. ruanguangxing

ruanguangxing Member

Thích đã nhận:
    1
    em dang định nhờ bác HVT dán hộ cái bể Dài 80, Cao 45 , Sâu 40 vừa làm bể cá cảnh và chơi 1 ít cây thủy sinh, liệu bể như vậy có đáp ứng 2 đk trên ko hả các bác

5. Hung Mamen

Hung Mamen Guest

quá tốt với điều kiện hệ thống lọc của bác tối thiểu 25W , chúc bác có bể đẹp !

6. ruanguangxing

ruanguangxing Member

Thích đã nhận:
    1
    cám ơn bác Hung Mamen nhiều đã tư vấn giùm em , bác tư vấn nốt cho em là nếu dùng loc 25W thì nên dùng loại nào ạ :)

7. Hung Mamen

Hung Mamen Guest

Trước tiên bác chọn 1 bể vửa với kích thước có thể dùng . Sau đó bác lựa chọn cách chơi ( cá vs ts , chơi cá , only thủy sinh ,...), tiếp theo thì các bác nhiều kinh nghiệm và e mới tư vấn và giúp đỡ bác đc ah :)

8. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Bể cá Đĩa thì bác dùng ít lũa gắn ráy vào là ok, khỏi cần nền để dễ vệ sinh.

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:15 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:13 AM ----------

Bể 80, cá đĩa thì bác làm 2 lọc hvt nối tiếp là nước sẽ trong như lavie thôi mà.

9. hovaten

hovaten CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    3,243
    Nếu nuôi cá đĩa thì phải bể có giằng và nắp đậy roài vì mùa đông tốn sưởi lém
    :D

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:37 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:35 AM ----------

Với bể ko giằng thì độ thêm cái giằng zời ...tránh trường hợp khi trồng cây lên ngon roài lại bỏ cá để trồng cây , thì bể vẫn còn dùng ok