Tư vấn làm hồ rong

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi hoangdelahan, 25/7/05.

1. hoangdelahan

hoangdelahan New Member

Thích đã nhận:
    40
    Em có 1 hồ 0.8x0.4x0.5. Nay em làm hồ rong nhỏ (cho đẹp cửa đẹp nhà ấy mà), nhưng em không biết giá cả vật tư và liều lượng, mong các bác tư vấn giúp em về: Rong, cây thủy sinh, sỏi, phân nền, dụng cụ trồng (nhíp)...và những thứ cần thiết khác để có định hướng trước (vấn đề tài chính ấy mà, hìhì). Đặc biệt là đơn giản mà đẹp. Thanks

2. you_ands_i

you_ands_i New Member

Thích đã nhận:
    40
    đây, tại you ko chịu xem bài vở củ đó chứ.
    Tư vấn, giá cả làm hồ thủy sinh
    lâu lâu thấy anh em cứ hỏi hoài, vậy sao Mod, ko làm bài nào đó dưa lên chú ý, còn ko thì cái bài này tôi cũng hỏi rồi, thấy các mod nhiệt tình trả lời giúp dỡ, vậy sao ko đưa lên chú ý cho anh em mới xem ( ko tôi có ý gì về cái bài này của mình nha, đừng bảo tôi lạm dụng được nổi tiếng đó :) )

3. kimmaca

kimmaca New Member

Thích đã nhận:
    0
    @yai hic hic thấy bạn bảo là người nổi tiếng làm tớ mất công đi tìm chim cây cá của bạn mà chẳng thấy cái hình nào, xem ra tớ nhầm sang ý khác, khí không không phải chắc là nổi tiếng yêu cầu mod rùi.

4. hoangdelahan

hoangdelahan New Member

Thích đã nhận:
    40
    Ui trời, không phải là em không xem mà là em cần một con số cụ thể dành cho hồ 0.8x0.4x0.5 cơ, bài đó lọan xạ tùm lùm hồ quá, vả lại nó cũ rồi giá cả các thứ sẽ khác bây giờ. Mong các bác tư vấn giúp. Thanks

5. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,790
    Bài đó không cũ đâu HĐLH ạ, dù sao thì một hồ cá vẫn phải ngần ấy thứ. Phân nền, đèn, máy bơm, bình sục CO2, máy sục O2 và cây cá. Cái chính là bạn biết tính tóan sao cho tỷ lệ phù hợp với bể của bạn. Giá cả các thứ có tăng cao hơn chút chút thôi vì giá nhiên liệu tăng :p

Mong bạn đọc kỹ các bài trong 4rum (có rất nhiều) và tìm được những thông tin cần thiết cho bể của mình.