Tư vấn lính mới

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi khoaha, 28/7/07.

1. khoaha

khoaha Member

Thích đã nhận:
    0
    ông cậu thải cho em cái hồ dài 50 rộng 30 cao 30 với cái máy lọc nhỏ. Em cũng ham vui muốn nuôi cá La Hán nhưng mà ko biết phải làm gì như mua cá, phụ kiện,... ở đâu, giá cả thế nào(ở Q.Tân Bình và Tân Phú). Mong các anh, các chú,... chỉ bảo... pH nước nhà em là 4.2

2. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mua cá à nên mua cá bột,phụ kiện máy lọc thì có rồi.đèn màu hồng phấn giá khoang 30k, độ pH 4.2 thì thấp quá độ pH cho cá La hán là 7.0 trở lên,nước phải đc khử clo,ngày cho ăn khoảng 3 lần,cho ăn xen kẻ thức ăn công nghiệp(thức ăn viên) và thức ăn tươi sống như tôm,tép bóc vỏ....!!!!

3. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ như vậy thì theo em Bác nên mua 1 thôi, cở 2 ngón tay trờ lên, Bác chịu khó đọc thông tin Quảng Cáo trên diển đàn chứ em nêu ra đây th2i kô tiện lắm, mong Bác thông cảm. thôi để mình chỉ cho Bác đường đi rồi Bác tự tìm hén, Bác đi hướng Trường Chinh từ ngã tư "7 hiền" xuống hướng An Sương (nói vậy thôi chứ chưa đnế An Sương) Bác đi qua 3 hay 4 cái ngã tư nhìn tay trái có đường "Trương Công Định", rẽ trái và chú ý bên tay phải có 1 tiệm cá, gần 1 quán Ăn Nhậu có máy cây Trúc ở ngoài. Chúc Bác có 1 con cá đẹp.

4. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thấy mấy chỗ bán đồ lặt vặt ( đèn , máy bơm, ....) ở quận 5 đường Lưu xuân Tín. Rồi kiếm cá Lahán mua hả bạn?

5. khoaha

khoaha Member

Thích đã nhận:
    0
    Trùi, thì nói đại đường Trương Công Định gần khu Bàu Cát đi :D Dù sao cũng cảm ơn. Ông cậu mới thải cho 1 con nuôi thử, ko bit là loại gì, cỡ 3 ngón tay, có chừng 4 chữ à mà chỉ được hơn nửa người, chưa có đầu :( nhưng mà châu đầy người, hình như mỗi vảy là 1 châu màu bạc.

6. khoaha

khoaha Member

Thích đã nhận:
    0
    Trùi, nói đại là đường Trương Công Định gần khu Bàu Cát đi :D Dù sao cũng cám ơn anh. Ông cậu thải cho em 1 con La Hán rồi, ko bit là giống gì, cỡ 3 ngón tay, thân có khoảng 4 chữ tách biệt dài hơn nửa thân, đầu chưa có gù :( nhưng được cái châu đầy mình, cứ 1 vảy là 1 châu màu bạc.