Tư vấn lọc cho bể 80 nuôi rc

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi ngoxe, 18/11/13.

1. ngoxe

ngoxe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    Em đang nuôi rc bể 80*35*50 dùng lọc atman df-1300 nhưng thấy lọc mạnh quá khi bật nên tép bay lung tung nên h muốn giảm dòng cho đỡ mạnh. Các pro tư vấn giúp mình giảm dòng của con này với.
    Pro @Builoc: bảo là làm thêm lọc phụ nhưng em không biết làm. Ai hướng dẫn dùm em ạ.

Thanks các pro nhiều

2. hung_mai

hung_mai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,660
    nếu ko biết làm muốn giảm dòng sài cho bể 80 đó thì chú đục thêm 2 dãy lỗ ở cái dàn mưa phụ kiện DF 1300 kèm theo đó.....
    2. Nếu ko muốn đục thì nối dàn mưa tầm 2 ống rồi đầu ống chụp cái bịt tép vào là ok........

Last edited: 18/11/13
  3. huykeo

huykeo CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    1,153
    DF có giảm dòng là cái cần gạt giữa 2 đường IN- OUT của lọc, nhấc càng cao càng hãm nhiều chú nhé

4. ngoxe

ngoxe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    Hãm như thế có sợ hỏng máy k anh, chạy không đúng công suất sợ hỏng thôi a ạ.

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:31 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:30 PM ----------

1. Nếu đục thêm dãy lỗ nữa là đục đối diện sang à a.
    2. Vì chiều rộng bể e có 35 vừa đúng bằng chiều dài dàn mưa, nếu nối thêm thì mắc thế nào a

5. hung_mai

Thích đã nhận:
    1,660
    cách đầu bác huy keo áp dụng dc như chú nói hơi ảnh hưởng tới bơm
    Bể bạn 35 sài 1 đoạn ống mưa (ko nhầm ống đó dài tầm hơn 20 cm) chú đục thêm 1 dãy lỗ đối diện hoặc xong xong rồi thêm ở đầu 1 cái đầu bịt tép là thoải mái mà.
    nhà mình toàn sài DF 1300 cho bể 90 mà thấy dc. cứ về làm ko cần ý kiến alo 0984879979

ngoxe thích bài này.
  6. ngoxe

ngoxe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    Cái dàn mưa của df-1300 dài bằng luôn cái chiều rộng bể của e rồi ạ. Nhà bác ở đâu hôm nào rảnh e qua nhà bác tham khảo tí ạ

7. bluebilly

bluebilly Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác quay đầu thổi vào trong thành bể ý,để nó thổi thẳng vào thành bể cũng ok, ko bác mua cái đầu bịt lọc về thay vào,bảo đảm ok

ngoxe thích bài này.
  8. hung_mai

Thích đã nhận:
    1,660
    Cái này dễ mà để mình về mình về mình làm up lên cho bác xem cho dễ hình dung. Nếu gần mỹ đình chỗ kangnam thì qua chơi cũng dc hi hi.
    Bác để chiều rộng bể là 35 sao ko để theo chiều dài bể cũng dc 80 cm dc 3 đoạn dàn mưa nối vào + thêm lỗ là ok luôn chứ chẳng cần bịt tép cuối đường ống @@

ngoxe thích bài này.