tư vấn và mua phân ada ở hà nội

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi P.Q.D, 27/11/13.

1. P.Q.D

P.Q.D Active Member

Thích đã nhận:
    10
    trước đây tôi nghiện thủy sinh lắm.nhưng do đk nên tạm xa 1 time.cũng khá lâu rồi.thấy thủy sinh nay khác quá.giờ vật ko chịu dc.nên muốn hỏi a e mua ada chuẩn ở hn giờ mua ở đâu dc.cho yên tâm về chất lượng,nếu có sdt và địa chỉ của cửa hàng cho tôi xin luôn.rất cảm ơn cả nhà nhiều.
    gồm có ada aquasoil.powersand.và có bột gì 1 loại màu trắng và 1 loại màu muối tiêu hình như doping gì đó.ai biết tên bột này cho tôi cái tên với nhé.công dụng của nó là thế nào.trước đây có dùng rồi nhưng ko biết tên và công dụng của nó.nên rất thắc mắc.
    hình như ko có bột này thì aquasoil và powersand ko có tác dụng thì phải.tôi đã dùng 2 lần.1 lần có bột cây tốt nền bền.1 lần chỉ có aquasoil và powersand cây ko lên nổi:-S.
    cho tôi hỏi thêm chút.powersand có 2 loại thấy hay gọi là size S và size L gì đó.thực tế nó khác nhau ntn và dd có khác nhau ko.rất mong cao thủ chỉ bảo tận tình.thanks....:x

2. builoc

builoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    307
    ada chính hãng bạn cứ qua của hàng việt ở giang văn minh nhé, đấy là đại lý chính hãng luôn.
    còn không bạn qua các cửa hàng lớn như minhlong, CJ, HVT ...
    nói chung tùy thuộc vào khu vực sống của bạn mà chọn ch mua thích hợp

P.Q.D thích bài này.
  3. P.Q.D

P.Q.D Active Member

Thích đã nhận:
    10
    HVT có phải chú cảnh ko?chỗ chú cảnh cũng bán ah
    bạn ơi.

4. Geno

Geno Well-Known Member

Thích đã nhận:
    263
    đúng rồi đó, HVT là bác Cảnh đấy, ngoài ra còn địa chỉ mới của bác Cảnh trên Hoàng Hoa Thám nữa đấy, hình như 628 thì phải :D

P.Q.D thích bài này.
  5. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Cái loại "bột" mà bác nói chính là doping, có 1 loạt các loại doping đi kèm với Aquasoil và PowerSand và mỗi loại có công dụng riêng. Nếu đủ bộ doping thì nền sẽ hoàn hảo hơn, cây tươi tốt hơn, ít rêu hại hơn, đỡ bệnh tật hơn...vv...
    Nếu chơi đủ bộ nền chuẩn + doping và phân nước thì giá cũng không phải là rẻ. Danh sách doping đi kèm bác tham khảo thêm ở trang chủ của ADA http://www.adana.co.jp/en/products/na_substrate/additive/

PowerSand có 3 size là S, M và L tương ứng với hồ có chiều sâu >=30cm, 45cm và trên 45cm (Kích thước hạt PowerSand khác nhau ở các size). Nếu bác chơi hồ có Aquasoil kèm với PowerSand (2 loại PowerSand và PowerSand Special) mà cây không lên nổi thì nhất định phải xem lại các yếu tố khác (hoặc tệ hơn là xem lại chất lượng sản phẩm)

P.Q.D and huykeo like this.
  6. P.Q.D

P.Q.D Active Member

Thích đã nhận:
    10
    Cảm ơn sieunhanbo rất nhiều.nhân đây cho mình hỏi thêm chút.powersand và powersand special có khác nhau ko.nó khác nhau ntn vậy.và nếu mình chơi 1 hồ vs aquasoil và powersand hoặc powersand special .thì tối thiểu mình nên sử dụng những loại doping nào.trước đây nền mình lấy trong apt sài gòn.nhưng bất tiện về khâu vận chuyển quá nên đang tìm cửa hang ngoài hanoi.ko hiểu sao hồ sau của mình ko lên nổi.nên rất cần sự tư vấn của bạn.thanks...