Tư vấn về nền ADA bể tép và nền bonbon bể cạn

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi churanmap, 13/3/10.

1. churanmap

churanmap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Em có 2 cái hồ cái thứ nhất : 60*30*35 và thứ hai 50 * 25 * 35 . Hồ thứ nhất em dự định là bể nuôi tép , như vậy thì cần bao nhiêu lít ADA em định xài nền trơ ADA và bao nhiêu lit nham thạch . Em thấy khi setup hồ người ta hay cho cái bôt gì màu trắng trắng có phải là vi sinh o nó tên là gì em định nuôi tép thì nên xài loại ADA nào . Em định mua ADA và ớ dưới là nham thạch của co dai được o vì hồi xưa có nhờ co dai setup 1 nền nên còn lại.
    Hồ thứ hai em định làm kiểu bể cạn nuôi ca coc em định sử dụng bon bon để làm nền cho em hỏi cách làm nền bể cạn như thế nào và cách setup , những laọi cây sống trong bể cạn cám ơn anh em đã ghé wa và tư vấn

2. churanmap

Thích đã nhận:
    18
    Mong anh em cao thủ giúp với mang hồ về nhà rối cho nước vô xem chơi đang chờ anh em cao thủ giúp

3. vinhrau

vinhrau Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    740
    Nền là để cho cây mọc, vì vậy bạn quy hoạch trước bạn định trồng những cây gì, sau đó mới quyết định là nên dùng nền gì, bao nhiêu lít ...

4. churanmap

Thích đã nhận:
    18
    Bể tép mình định cột rêu lên lũa là chính và trồng ngưu ngao chiên, cỏ đỏ, hẹ nước(nói chung là những cây dễ trồng) (như vậy cần bao nhiêu lit ADA, nham thach cần bao nhiêu). Bể cạn thì em chưa biết trồng gì anh em tư vấn giúp những cây trong bể cạn

5. phongha

phongha Member

Thích đã nhận:
    3
    bể nuôi tép bạn nên dùng phân Rez của nhật ý,nó tốt cho cả chăn trâu,nghuu ma chiên và nhiều loại rêu đó. tham khảo đi nhé. chúc bạn may mắn!