Tức quá CM nhà dang thay lông bị CM trời dá

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi kissme18, 12/1/08.

1. kissme18

kissme18 Member

Thích đã nhận:
    2
    Các bác mê Cm bít hok con Cm nhà em dang thay lông dầu nó trọc lóc ah nó thay cũng lâu roài em dươc một anh cùng cơ quan cho khi mói thay lông duôi vì mói choi nên em lam nó suống chim giủ quá may mà tình cờ gặp dươc diển dàn ngày hôm kia em treo nó gần mái nhà dang ăn cơm thì nghe nó dấu giọng với chim trời ngồi một lát thì ba em nói chim ở ngoài vào dá chim mình kìa em tá hỏa lun chạy ra thì con chim trơi bay mát tieu roài ~X( vì nó dang thay lông nên hoi yếu ko bít có làm sao ko nữa các bác chỉ cho em cách nào thúc cho nó nhanh thay lông với bột thi khỏi nói rồi em cũng cho ăn trái cây và cho ăn châu chấu dều hể naqngs là cho tắm còn luộc thêm lòng dỏ trưng gà nửa các cao thủ về CM con bài nào nửa ko chỉ giúp em voi . Em ức quá nếu khi dó nó thay lông rồi thì mấy chú chim trời chít với em!

2. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    làm cái lồng bẫy đi bạn.nó mà đến đá nữa thì cho bọn nó lên thớt luôn he he.

3. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    bạn nuôi thế là ổn

Đối với một người chưa trãi qua nhiều như nuôi một giống nào thì họ cứ lo toan là vậy.

Bạn cứ che nửa áo lồng lại nếu muốn nó thay lông lẹ, tắm nắng chỉ sơ không cần nắng quá như khi luyện tập. Tắm nước cũng đều thì sẽ mau thay lông, có bạn lại dùng nước mưa cho tắm nghe nói là lông ra lẹ và tốt lắm. Nếu chim trời về mà nó đấu vô tư thì chả có sao. Nếu nó lép vế thì mệt lắm.