Tức tưởi

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi naturelook, 5/10/08.

1. naturelook

naturelook Member

Thích đã nhận:
    1
    các bác ui chon chào mào nhà em, đến nay cũng được 5 tháng rùi, em nuôi nó từ bé đến h, cho ăn uống đàng hoàng, đang khỏe mạnh thế mà hôm qua thằng bé lăn đùng ra chết tức tưởi:crying::crying:. Oan quá, trưa hôm qua cho ăn thì thấy nó ho, em nghĩ là chắc thằng này ăn nhanh quá nên sặc, cũng chẳng để ý. Đến chiều về thì thấy nó nằm chết bên đống máu. Ng nhà em bảo nó ho ra máu rùi chết. Bác nào bít nó bị gì thì cho e bít nhé để phòng ngừa sau này có hậu quả đáng tiếc này.:-S:-S

2. ĐATSK

ĐATSK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Cho tôi hỏi bạn có cho chim ăn thêm mồi tươi như cào cào không, nếu có thì khi cho chim ăn bạn để nguyên con đủ chân càng hay vặt đôi nó ra. Cái chân con cào cào là thứ hung khí nguy hiểm gây ra những cái chết tức tuởi không chỉ cho riêng chào mào mà còn cho những loài chim khác. Đặc biệt đó là những con mà ta nuôi từ nhỏ, bản tính của chúng là ăn như lão trư bát giới không cần biết mùi vị hình thù miếng mồi mình ăn là như thế nào. Cứ thế mà nuốt thì cái chân conm cào cào sắc nhọn khía ngay vào cổ họng gây chảy máu làm sao mà không ặc ặc chứ.Hai tháng trước tôi cũng tiễn đưa 1 em ra đi cũng vì lý do này đấy, Xin chia buồn.

3. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    có lẽ chú chào mào cưng của bạn đã ăn phải thứ gì đó làm tổn thương đường tiêu hóa rồi, thành thật chia buồn cùng bạn!

4. huynhngochien

huynhngochien Active Member

Thích đã nhận:
    90
    chim của bạn ăn mồi hay ăn bột mắc cái gì trong cổ họng rồi có khi trong bột người ta có say Tép mà chưa nhuyễn nó ăn vào bị hóc