tụi nghiệp cá tui

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi XO NO1, 28/6/07.

1. XO NO1

XO NO1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hum trước, em lỡ bật đèn bất ngờ dưới phòng khách là con cá mái của em bị cụng đầu zô máy bơm nc, giờ đầu nó bị sứt da rui, nhìn tụi nghiệp lắm; anh em có cách gì share cho em zới; nhìn đầu em nó tui nghiệp we hà:crying: :crying:

2. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên mua thuốc cho cá bạn ở tiêm bán cá la hán , đồng thơi cho cá ăn đầy đủ như thường, sau một thời gian, cá sẽ trở lại bình thường thôi. Chúc may mắn !!!

3. ThaiBao

ThaiBao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    bạn nên thay nước mới và cho ít muối vào hồ cho ăn bình thường sẽ sớm lành thôi bạn

4. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho một lượng muối vào hồ nhưng đừng nhiều quá sẽ ko tốt,sau vài ngày sẽ lành thôi!!!!

5. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho thêm 1 ít muối vào hồ, nhiều hơn muối lúc cho bình thường là được. không cần phải mua thuốc gì đâu

6. xTRUNGx

xTRUNGx Banned

Thích đã nhận:
    0
    theo mình. ko cần thêm gì cả. cứ cho an bình thường ,vài ngày sau là đẹp gái lại ngay.
    thêm muối làm gì khi nước hồ đang nuôi đã có muối rồi mà. ( ý kiến cá nhân thôi ko đúng đừng trách em)

7. thaicodon

thaicodon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Thuốc làm gì! Cá mình thường nhảy khỏi ngăn oánh nhau hoài, chuyện mẻ đầu sứt trán là thường, tét cả mỏ nữa chứ nhưng mọi chuyện vẫn đâu vào đó thôi. Cứ cho tụi nó ăn uống bình thường, dĩ nhiên thẹo là không tránh khỏi!