tung cánh giữa trời

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi vanhkhuyen@, 30/10/08.

1. vanhkhuyen@

vanhkhuyen@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    buồn quá mấy anh ơi . Sáng sớm đang cho chú chim của em ăn cà chua mà ai ngờ vừa mở cửa lồng thì vèo một cái thì chú ấy đã tung cánh giữa .ngay lúc đó em lấy lồng bẫy ra định bẫy lại thì không còn thấy bóng dáng của em nó đâu nữa.:-$:-$:-$
    tôi chỉ biết câm nín nghe tiếng khuyên hót biết làm gì cho khuyên khi khuyên không còn bên tôi.huhu:crying::crying::crying:

2. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Chuyện bình thường thôi có gì đâu. Bạn ra chợ sắm một em mới thế là lại được nghe hót thôi mà. Chúc bạn chọn được chú chim hay!

3. quankiet

quankiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Nhìu lúc, nuôi chim...ko phải vì có 1 chú chim hay, 1 chú chim đẹp, mà chỉ vì...tình cảm ...giữa người với chim bạn àh. Có tiền có thể có chú chim hay hơn, nhưng ko thể có chú chim như ta đã từng nuôi. Chia buồn cùng bạn.

4. bao_tin

bao_tin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    chào bạn !lúc nầy tiệm anh lén có bán chim nửa kg ? nếu có ra mua con khác đi bạn! ( thà làm đao túi anh chỉ có hai chục ngàn! )=))

5. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    chia buồn cùng bạn nha, thôi đành đi tậu một em mới vậy, em nó tung cánh bay đi có nghĩa là số em nó được đoàn tụ với thiên nhiên rùi mà

6. bi_beo

bi_beo Guest

mình xin thành thật chia buồn với bạn nha,mình cũng biết tâm trang của bạn vì mình cũng đã từng bị như dzậy rồi

7. hanhct

hanhct Member

Thích đã nhận:
    45
    cứ cho chim ăn o trong nhà cho chắc, co xổng ra thi cứ bay trong nhà đã!!!!!!!

8. QuanHN

QuanHN Member

Thích đã nhận:
    0
    xin chia buồn với bạn nhé. Hôm qua tôi cũng vừa bị bay 1 chú chim mà vừa mới bẫy được vào buổi sáng chứ. Đúng là nó ko có duyên ở với mình.

9. vanhkhuyen@

vanhkhuyen@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    ông còn bán nhưng chủ yếu là chào mào không à.khuyên thì phải lê hốc môn mới mua được.thank

10. khuyên mào

khuyên mào Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    Chí lý! Nhà em hơi bé ko có sân nên tuyền vệ sinh lồng và cho ăn ở trong nhà vệ sinh nên có sổng cũng ok ko thành vấn đề.