Tunze osmolator

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm cá biển' bắt đầu bởi MrMole, 31/10/11.

1. MrMole

MrMole Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Em đang định mua chiếc này về làm ato nhưng mục đích chính là vì em dùng overflow box nên muốn hạn chế hoàn toàn việc overflow tịt còn ato cứ thế bơm vào bể chính làm lụt nhà. Được biết tunze osmolator co 2 sensor một cái bằng cơ và một cái băng tia cực tím. Em định đặt một chiếc ở bể sump và một cái trên bể dítplay. Cac bác co kinh nghiêm với tunze ato này thì hướng dẫn em với nhé xem có khả thi và giải quyet được vấn đề không nhé.

2. beggarUK

beggarUK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    585
    Hix, bro chơi toàn hàng xịn ko, cái này theo e là tốn tiền, ở VN bro dùng cái của bubble magus e thấy cũng ok, mặc dù bị dò 1 tí, cần áp suất 1 tí, nhưng 300K so với 3tr thì thế là quá ok rồi. Cái này nếu bể của ai là nano hoặc ko có diện tích cho bể chứa lớn và đặt trên cao thì mới dùng top off dạng điện tử này. Vấn đề mà bro đề cập thì e ko hiểu là tại sao bơm auto top off lại bơm vào bể chính ? 2 cái sensor mà tunze nó quảng cáo 1 để đo mức nước tụt, 1 để báo động tràn, nhưng thực ra, cái báo động tràn là để bảo vệ bơm khi hết nước trong bể top off. E bị cháy bơm 1 lần rồi và phải thay bơm mới mặc dù tunze nói là pump tự động ngắt khi hết nước.

Theo e bro nên giải quyết vấn đề overflow bị tịt trước, chứ đầu tư hẳn cái đấy thì e thấy ko đáng đâu