tuổi thọ của vành khuyên

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi tuanminh, 9/9/07.

1. tuanminh

tuanminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    các bác chơi khuyên có biết tuổi thọ của vành khuyên là bao nhiêu năm ko cho đệ biết với đi vì đệ có nuôi một chú đã được 10năm tuổi lồng còn khi ngoài trời thì không biết nũa hiện tại nó vẫn líu nhưng phong độ nó thì giảm hơn trước mong các huynh chỉ giúp cám ơn nhiều

2. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    anh ơi trong dàn chim của anh con mô mà tới 10 năm ghê rứa anh ?

3. liu'dai

liu'dai Active Member

Thích đã nhận:
    198
    Ác ác,
    Bạn ở đâu vậy, cho mình địa chỉ đi để mình chiêm ngưỡng cụ khuyên của bạn với.B)
    10 tuổi lồng cơ à?, ghê wua'.:-S

4. tuanph

tuanph Member

Thích đã nhận:
    7
    mình cũng đã từng nuôi 1 đôi chim khuyên mua ở đà nẵng năm 1996 của đồng chí bán chim trên đường đống đa mình quên mất tên đồng chí ấy vì cũng khá lâu roài hì hì ..... 1 chú lúc mình mua đã được 3 năm tuổi lồng thì hiện nay bạn mình đang nuôi .còn một chú lúc mua được 5 năm tuổi mình mang về hà nội và sau đó cái nghệ danh huế già của nó đã làm mưa làm gió ở khá nhiều cuộc thi vành khuyên ở hà nội . đúng là một món quà kỷ niệm tuyệt vời của kỳ nghỉ hè năm 96 đó . vừa rồi chú em mình băt ra cắt móng sơ ý để chú ta vuột khỏi tay thế là chú mèo nhà mình chụp mất tuy nó chưa cắn nhưng chắc chú huế già sợ vỡ tim mà chết chắc . phải nói chú em mình nó quá mê con chim đó , nên lúc nó báo tin đó cho mình mà giọng nó nghèn nghẹn. thật tội ... mình phải nói khi nó bị mèo vồ nó vẫn là 1 con chim khỏe mạnh cho nên mình không hiểu tuổi thọ của vành khuyên là bao nhiêu nhưng chắc chắn một điều phải trên 15 năm vì mình đã bằng thực tế trải nghiệm còn hiện tại mình cũng đang nuôi 1 em 10 tuổi hé hé.... không bít các chú khuyên có thể sống tối đa được bao nhiu tuổi nữa ........ nhưng cũng phụ thuộc phần lớn vào các ông chủ của chúng nữa đúng không các bạn :laughing: :laughing: :laughing: đúng là pó tay pó tay.....:devil: :devil: :devil: