Tuyệt vời King Kamfa !!!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi hoang khang, 3/1/07.

1. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    cá tại Việt nam 100% đấy các bác.có được em này nên chia sẽ cùng anh em đê.
    con thứ nhất:
    hình chụp lúc không để đèn
    hình chụp lúc mở đèn:
    con thứ hai, không có gì đẹp hết ngoại trừ bộ áo cuả nó:

2. viettelphon

viettelphon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hay thật mình là người chiêm ngưỡn đầu tiên, Kha Kha nai đấy, mua bi nhiêu vậy hở Khang, được bi bao nhiêu rồi vậy.
    À con thứ 2 mình nghĩ cho đá kiếng nhiều một chút thì sẽ có kết quả hơn.

3. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    con thứ nhất to cỡ bàn tay người lớn rồi, con thứ 2 cỡ 4 ngón.
    hai còn này mình chỉ thích bộ áo nó thôi, chỉ tiếc đầu cổ không có gì, hix, chán ghê.

4. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trời anh trai này khiêm tốn ghê,con thứ 1 mà anh nói là đầu cổ không có gì à,em đang thèm cho con cá nhà em giống vậy mà không được đây nè,mà anh ơi anh mua con đó ở đâu và bao nhiều tiền mà đẹp quá vậy anh trai.

5. owen1504

owen1504 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Khang khiêm tốn wa nhỉ,cá vậy mà còn ko chịu nữa hả,nhìn giàn áo đã thiệt đó,đầu vậy wa được rồi còn gì,very gooddddddddddddd.

6. deep_oceanvl

deep_oceanvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hai con này dàn áo nhìn đã thiệt đó ,mặt con nào cũng ngầu hết hehe,đẹp quá.Cố gắng nuôi và post hình thường nghen hoang khang.

7. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    To cá chiến: hai em này ngốn cuả mình cũng kha khá bộn , nhưng không sao, thấy thích thì mua thôi , quan troọng là mình hài lòng thôi.
    To owen: cám ơn owen ngheng, dao này sao không thấy owen đăng mấy em cá đẹp lên cho mọi gnười chiêm ngưỡng nưã thế?
    To deep_oceanvl: mình sẽ thường xuyên cập nhật hình ảnh cho anh em cùng xem, nhưng lỡ ( các mod đừng njạy cảm nhé,hi) có ai trả mình giá thấy được thì có lẽ mình cũng đành tiễn đi thôi.cái này cũng còn tuỳ duyên cuả mình với mấy em cá này nưã phải hkông bác

8. Kinh Kamalau

Kinh Kamalau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chỉ một lời thôi: Rất đẹp! Đầu cổ như vậy là quá đạt rồi

9. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Con đầu tiên đẹp đó anh Khang, cái đầu của nó còn nhăn chưa bung hết đâu, còn tương lai lắm, cố gắng nuôi nghe anh trai. Đừng bán uổng lắm......tặng cho em đi, hehehe.

10. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    To king kamalau: cám ơn bác có lời khen.Dẫu sao cũng muốn đầu nó to hơn chút nưã thì sẽ đẹp hơn phải không bác?!
    To huynhlong: ái chà, bạn có cặp mắt tinh lắm đấy. hình chụp này cách đây cũng cả tháng rồi, giờ đầu nó đã to hơn được 1/3 nữa rồi.đễ vài ngày nưã mình làm vài tấm cho anh em xem tiếp nhé.

11. hkrock

hkrock Active Member

Thích đã nhận:
    0

12. owen1504

owen1504 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình ko có thời gian chơi cá nữa,nên cho bớt rồi,chỉ giữ lại con KF va KKL thôi,cũng ko có thờei gian chăm sóc nữa,thấy mấy con cá của Khang là muốn nuôi lại wa....Chúc Khang có cá đẹp.

13. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Nhìn con trên choáng wa ~X( vả cả mồ hôi. Nhin bộ giáp của nó ko hổ danh là KING.

14. Rongdo

Rongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Uổng quá, tới giờ mình mới được thấy 2 con king đẹp của Khang!
    Mà có phải 2 con này là 2 con của cậu Khang mua mà Khang nói với mình hay là mấy con khác vậy?
    Mấy con này dùng làm cá giống là quá đã rồi. Con của nó chắc chắn cũng "lấp lánh" như cha của nó vậy! Con đầu tiên đầu cổ cũng khá đó chứ, giống king khó có đầu bự mà như vậy là đẹp rồi còn gì!

15. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    To rongdo: hai con này không phải mấy con khang nói Thi hôm bưã đâu.hai em này chỉ làm cảnh thôi, còn đẻ đóm thì...bí mật hihi
    To hkrock: hình chụp cá trong trạng thái vây kỳ không lộ rõ mà bác có thể khẳng định là đuôi tròn hay tam giác?? bác phân tích cái tên gọi sẽ hiểu ngay nhé: king kamfa mà kamfa là gì bác nhỉ?nếu mình không lầm là kim hoa fải không bác?ai cũng biết lý thuyết tạo ra dòng king là: kamfa( kim hoa)[.... ] +[ ....]texat.mà không ai biết phải là con kamfa( kim hoa)[...] dòng nào, thời điểm nào...và con texat [...]gì thì mới có thể cho ra dòng king. trong phạm vi có thể chia sẽ là thế .không tiện nói nhiều.
    Dẫu sao cũng cám ơn bác đã góp ý nhá.

16. ORIGINALKAMFA

ORIGINALKAMFA Member

Thích đã nhận:
    0
    Xem cá của Khang xong chắc là mình đi ................chiên xù cá của mình quá.

17. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    To originalkamfa: ấy ấy bác đừng làm thế mang tội đấy.cá nào cũng là cá mà bác.bác không phụ cá thì cá cũng sẽ không phụ mình đâu.

18. hkrock

hkrock Active Member

Thích đã nhận:
    0
    sorry bác nhe. vậy cho em hỏi con cá của bác có cái đuôi tròn hay đuôi tam giác hả bác? bác có thể cho em biết
    để phân biệt là 1 chú king kamfa nó sẽ có tiêu chí như thế nào hả bác. ví dụ vây đuôi nó như thế nào? chữ như thế nào? mắt và miệng như thế nào mới gọi là king kamfa ? em mới vào nghề nên nông cạn phán bừa nên giờ hối hận lắm lắm. mong bác lượng thứ.
    ps: chắc mai em đổi tên con kim mã lưu của em thành king kamfa cho nó oai. ngoài cái đuôi tròn tròn thì nó giống y con king kamfa( oh mình không biết phân biệt king kamfa mà cứ nói là giống y chắc tự phạt 1 ly wá :-S :-S )

Last edited: 4/1/07
  19. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    To hkrock: hihi, bác này vui tính thật, muốn thử mình đây mà..hihi.. mình không có kinh nghiệm chơi king nên không biết đâu bác đừng hỏi mình cho mât công .hihi ...còn con kim ma lưu( kamalau) cuả bác thì nếu bác đủ tự tin không sợ người khác cười thì gọi là king kamfa hay king gì cũng được mà, giống như người ta sinh con rồi đặt tên vậy thôi, bác đừng bận tâm chi cho bõ công bác nhé .
    còn chuện thưởng hay phạt môt ly này hay đó, mình biết có quán bia đức Hugo trôn Lý thường Kiệt cũng khá lắm. Làm vài ly coi như làm wen cũng hay lắm đó, hihi.
    à wên cá mình đuôi tam giác đấy bác.hi

20. hkrock

hkrock Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Thì lúc đầu mình lỡ leo lên lưng cọp rối giờ biết sao? còn chuyện phạt thì chắc khất bác lần sau. Định mời bác đi off nhóm cá dia Sài Gòn nhưng lần đến thì không được mời khách vì có ly do riêng. Nhưng phải công nhận là cá bác đẹp thật. nhưng em vẫn không ưa bộ kỳ wá dài của nó. Ra giêng em mời bác off với hội cá dĩa lam wen. nếu dụ được bác vào hội cá dĩa thì chắc em đươc thưởng to. em thì uống được chút chút thôi. sorry bác lần nữa vì cái vụ đuôi con cá tròn
    @sorry các mod nhe Hkrock spam 1 chút xin các mod nương tay 1 chút