ức chế con cu tơ của e quá mấy bác ạh.héo_mi.........

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi Mizolini, 25/2/13.

1. Mizolini

Mizolini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    506
    con cu tơ của e trổ cườm cách đây cũng 2thangs rồi, giờ cườm mới đc nữa thui, chắc tuổi trẻ bốc đồng hay sao mà khi không có người, không trùm kín áo lồng thì như cu bổi, cả tuần nay ngày nào cũng z, e nghe phạch phạch là y như rằng nó soi lồng, cực chẳng đã, e lại gần thổi cucucu thì đứng cứng ngắc tren cầu, lúc thì thấy e cái là nhảy dựng lên soi lồng như e sắp thịt nó vậy...chả hiểu nổi nó nữa,......e bó tay, bác nào biết thuần thì chỉ e vs.......nhìn nó soi lồng tồi quá, cái đầu sắp trọc ùi mà nó soi hoài......

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Chim cu gáy của bạn lạ người hoạc con gì đó ( chuột, chó , mèo) dọa nó, để cu non nhanh thuần thì bạn nên treo nó gần người hơn, cụ thể là treo chỗ đi lại của chúng ta ấy. Mộ thời gian sau nó sẽ hết nhảy.

3. Mizolini

Mizolini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    506
    không có người thì nó soi lồng, nhảy dựng lên, e lại gần thì nó không nhảy nữa, không để mắt là nhảy àh..........

ngưuca thíchcu thích bài này.
  4. dang uy thien

dang uy thien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    502
    bạn ko muốn nó lội thì lấy cột chân nó lại, nó sẽ ko lội nữa đâu hiiiiiiiiiiiiiii........

ngưuca thíchcu and hoangngantg like this.
  5. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào bạn, chim của bạn là nó nhác rôi, bạn kiếm lòng nào cao cao để nuôi sẽ không bị tróc long đầu, nếu không nó sẽ vô thiếu lâm tự để ở đó, cái thứ hai là bạn cho em nó hạ thổ thường xuyên hơn, ngày nào cũng hạ thổ bảo đảm với bạn sẽ không tung mà lại càng mau nổi. Chúc bạn thành công. Thân.

ngưuca thíchcu thích bài này.
  6. phuong_kofk

phuong_kofk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,063
    nếu bác đã xác định nuôi nó làm cu khách thì e góp ý ntn, nếu sang no qua lồng khác mà nó ko tung thì buổi trua bác nên sang nó qua 1 cái lổng trống, xịt nước cho nó uot hết di rồi lại đem phơi nắng bỏ vào lồng đang nuôi nó. cứ hôm trước sang lồng xịt nước, thì hôm sau lại thả di dạo( nhớ cắt cánh nhé). làm như thế vài hôm sẽ ổn.
    thân chào bác.

chotmechim and ngưuca thíchcu like this.
  7. Phạm_Hướng

Phạm_Hướng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Xin chào tất cả anh chị em! Xin anh chị em bói xem con này của em thế nào được không?
    vì em mới tâp chơi chim gáy. không biết gì hết. Thân anh chị em
    Và đây là hình em nó:
    http://s1309.photobucket.com/user/Ph...ad23d.jpg.html