Ước có một lồng quả đào của nghệ nhân giỏ thóc!

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho Cu gáy' bắt đầu bởi matrix2k_dnl, 24/7/12.

1. matrix2k_dnl

matrix2k_dnl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    930
    Cũng không biết từ khi nào mà chim cu gáy lại hấp dẫn và nặng nợ với tôi, cu gáy để tôi nuôi thì cũng khỏang 17 năm nhưng thực sự biết được cái hay cái hấp dẫn thì cũng mới đây khoảng vài năm thông qua diễn đàn và các cụ đi trước chỉ dạy cho chút ít càng thấy cu gáy hấp dẫn tới vậy. Ngoài cu gáy ra còn bị hấp dẫn bời lồng gáy quả đào của Hà Nội bởi nghệ nhân VG làm ra và nay lại được nghệ nhân DŨNG "Giỏ thóc" tái hiện và cải tiến đôi chút càng hấp dẫn muốn được sở hữu một chiếc lồng của nghệ nhân nhưng bác "Giỏ thóc" hình như không làm để bán mà chỉ để tặng những người bạn chi kỷ, cùng đam mê cu gáy nên muốn có nó lại càng khó đúng không các bác, có những cái có thể mua được bằng tiền có những cái có tiền cũng không mua được. Chúc nghệ nhân luôn mạnh khỏe và có nhiều tác phẩm phu kiện cho chim cảnh đặc biệt là chim cu gáy!

2. nguyenhai

nguyenhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    532
    Nói thật là ai mà chả muốn hả bác đặc biệt là em hihi xem topic bác ấy hướng dẫn làm mà thấy mình kém cỏi quá. thôi thì không khéo tay thì đành chịu chứ biết làm sao được. Chúc bác "BÀN TAY VÀNG" có nhiều tác phẩm hay hơn nữa.

cucuom, Papa, hungvcb and 5 others like this.
  3. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    em thì mong bác ấy có hứng thú làm những chiếc lồng quả đào ấy càng nhìu càng tốt .....để bác tặng cho những anh em trên diễn đàn cu gáy ....trong đó có em lắm lắm...hihihihihi

cucuom, hungvcb and PHIOMON like this.
  4. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    3 bác này đang ngủ mơ một giấc mơ thật là đẹp, ngủ dấy sớm nhé, ngủ lâu kẻo cái lồng " quả đào" nó đè ná thở thì khỏi gác cu đựoc àh!.

5. cuckoo_bg

cuckoo_bg Member

Thích đã nhận:
    44
    Các Bác mơ mận nhiều quá.. Bác nào đã đọc bài "Các bước để làm một chiếc LỒNG QUẢ ĐÀO đẹp" của Bác Giỏ Thóc rồi nhì chắc cũng đọc được dòng chữ LÀM NHỮNG THỨ KHÔNG MUA ĐƯỢC.. riêng về khoản nay Em thấy Bác PROTON là nhanh tay nhất.
    Chúc các Bác luôn vui và ai cũng có được những dáng lồng mà mình yêu thích !

giothoc, BigBird, PHIOMON and 2 others like this.
  6. matrix2k_dnl

matrix2k_dnl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    930
    Lồng cũng có thể học làm theo được nhưng đề khoe với bạn chơi rằng cái lồng này la do nghệ nhân này tặng mới giá trị đúng không các bác. Để có được lồng do chính tay bác giỏ thóc tặng thì tăng thêm giá trị của thú chơi cũng như tự hào với bạn chơi chứ. "Trăm chiếc lồng mua không bằng một chiếc lồng bác giỏ thóc tặng" đúng không các bác. Nói cũng là đề vui nhưng để làm được như bác giỏ thóc thì hơi khó vì công cụ của bác quá đầy đủ còn mình giờ muốn thì cũng có thể làm theo được, dần dần nhìn lồng cũng sẽ OK thôi nhưng đề có được đầy đủ công cụ như bác giỏ thóc không phải một sớm một chiều. Nhân đây khoe với các bác chiếc lụp thiếu công cụ chỉ có mỗi kìm, búa đinh, dây thép nên móc lồng rất độc các bác à.

Last edited: 26/7/12
    thucu, tuananh1312, cucuom and 13 others like this.
  7. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chẹp chẹp em thì mê cái lụp ú ú này rùi ...hehe vn ham lớn.

cucuom thích bài này.
  8. camucugay

camucugay Member

Thích đã nhận:
    18
    mình củng ước gì bác ấy nhường lại cho minh một cái

9. Tucugay

Tucugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    Em cũng ước như các bác, nhưng bác giỏ thóc không quan tâm đâu