Upload thử hình!! mấy Bác xem thử

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi duc_haonhien, 20/9/08.

1. duc_haonhien

duc_haonhien Member

Thích đã nhận:
    1
    2 cặp này em mới mua 50k 1 em,,, mấy Bác xem có rẻ không?? hay đúng giá,,, thank mấy Bác ( nếu up không được mấy Bác tha lổii cho em nhe

2. thpl

thpl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ơi sao mình ko thấy hình vậy bạn, ban thử up lai thử coi

3. van_dl92

van_dl92 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Sory nha bạn cho phep mình thử upload hình cùng topic vói ban nha. [​IMG]

4. heoquay

heoquay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    hihi.chẳng hiểu gì cả.hai anh này tập up hinh hình hihi.

5. thpl

thpl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thua rồi, sao bác heoquay ko up mấy tấm lên cho anh em xem chút ạ. bạn van_dl92 loại cá của bạn có phải là malboro bông đầu ko ạ, cũng dễ thương quá ha, hồi trc mình cũng có nuôi loại này nhưng bây giờ hết nuôi rồi, hình như bạn còn nhiều cặp đang đẻ nữa phai ko khi nào rảnh úp mấy hình lên cho anh em xem. Chúc bạn có cá bột sớm nha

6. van_dl92

van_dl92 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ở bên topic của Anh VAKVN mình có hỏi và được bạn HEO QUAY trả lời đó đúng là loại Malboro đó bạn, còn về cá đẻ thì mình cũng đang trông chờ từng ngày đey , vì chỉ có cặp này trưởng thành và đã đẻ nhưng lại ăn mất con vào ngày thứ 3 sau khi trứng nở. bây giờ đã hơn 1.5 tháng mà chúng lại còn không hòa thuận nữa , hu hu đúng là'' đâu cái điền'' thiệt nha.

7. heoquay

heoquay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    nuôi cá đẻ bạn đừng nên lo lắng bạn cứ để mặt nó.nhưng nếu trường hợp cá ko hòa thuận bạn nên chú ý xem có thể cá đang bị bệnh hay do một yếu tố nào đó.bạn có thể cho cá bạn vào hồ tập thể.(bỏ hồ nào cá nhỏ nhỏ nhé bạn)nhỏ hơn ca[wj cá của bạn đầy.tự nhiên một thời gian cặp đó sẻ đi lại với nhau.còn nếu bạn có nhiều con giống vậy thì bỏ vào hồ đó để cho cá bắt lại cặp khác.sẻ cải thiện tình hình hơn.còn về việc cá đẻ 3 ngày ăn con có lẻ cá của bạn còn tơ.chưa tiết sữa.và có nhiều lý do lắm.việc này bạn có thể tham khảo nhưng topic trước.thân.

8. tamhbt

tamhbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    bác nói sao chứ cá đẻ sao ko lo dc bác tui có mấy cặp cá đẻ tui chưa lo lấy đồ chụp lại là nó trần văn đốp,đốp liền & đốp hết zậy sao ko lo đc hả bác